10-ஆம் படிச்சிருந்தா போதும் இந்திய அஞ்சல் துறையில் வேலைவாய்ப்பு | India Post GDS Recruitment 2023

India Post GDS Recruitment 2023
India Post GDS Recruitment 2023

India Post GDS Recruitment 2023

India Post GDS Recruitment 2023: இந்திய அஞ்சல் துறையானது வேலைவாய்ப்பு குறித்த புதிய அறிவிப்பினை தற்போது வெளியிட்டுள்ளது. இதில் காலியாக உள்ள 40889 காலிப்பணியிடங்களை நிரப்ப உள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இப்பணிக்கு தகுதி மற்றும் திறமை உள்ள நபர்களின் விண்ணப்பங்கள் ஆன்லைன் மூலம் வரவேற்கப்படுகிறது. இப்பணிக்காக விண்ணப்பிக்க விரும்பும் விண்ணப்பதாரர்கள் தேவையான கல்வி தகுதி, வயது, தேர்வு முறை குறித்த விவரங்களை இத்தளத்தின் வாயிலாக தெரிந்துகொண்டு விண்ணப்பிக்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

****Employment News in Tamil****

India Post

இந்திய அஞ்சல் என்பது இந்தியாவில் அரசாங்கத்தால் நடத்தப்படும் அஞ்சல் அமைப்பாகும், இது தகவல் தொடர்பு அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள அஞ்சல் துறையின் ஒரு பகுதியாகும். பொதுவாக தபால் அலுவலகம் என்று அழைக்கப்படும் இது உலகிலேயே மிகவும் பரவலாக விநியோகிக்கப்படும் அஞ்சல் அமைப்பாகும். வாரன் ஹேஸ்டிங்ஸ் கிழக்கிந்திய கம்பெனியின் கீழ் 1766 இல் நாட்டில் தபால் சேவையை தொடங்க முன்முயற்சி எடுத்தார்.

ஆரம்பத்தில் இது “கம்பெனி மெயில்” என்ற பெயரில் நிறுவப்பட்டது. இது பின்னர் 1854 இல் டல்ஹவுசி பிரபுவால் கிரீடத்தின் கீழ் சேவையாக மாற்றப்பட்டது. டல்ஹவுசி சீரான அஞ்சல் கட்டணங்களை அறிமுகப்படுத்தினார் மற்றும் இந்திய தபால் அலுவலகச் சட்டம் 1854=ஐ நிறைவேற்ற உதவினார், இது 1837 இன் அஞ்சல் அலுவலகச் சட்டத்தை பெரிதும் மேம்படுத்தியது, இது இந்தியாவில் வழக்கமான தபால் நிலையங்களை அறிமுகப்படுத்தியது.

India Post GDS Recruitment 2023 Notification

India Post GDS Recruitment 2023 Notification-இன் விவரங்கள் கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. விண்ணப்பதாரர்கள் அனைத்து தொடர்புடைய தகவல்களை உறுதிசெய்ய அனைத்து முக்கியமான தேதிகள் மற்றும் நிகழ்வுகள் கீழே குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன:

நிறுவனம் India Post Office
பணியின் பெயர் Gramin Dak Sevak (GDS)
மொத்த காலிப்பணியிடங்கள் 40889
விண்ணப்பிக்க கடைசி தேதி 16.02.2023
விண்ணப்பிக்கும் முறை Online
அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பு View
அதிகாரப்பூர்வ இணையதளம் View

 

see also LIC AAO வேலைவாய்ப்பு 2023 || 300 காலிப்பணியிடங்கள் || உடனே அப்ளை பண்ணுங்க! அரசு வேலை!..

India Post GDS Recruitment 2023 Overview

காலிப்பணியிடங்கள்

தற்போது வெளியாகியுள்ள அறிவிப்பின் படி Branch
Postmaster, Assistant Branch Postmaster‌ பணிக்கென 40889 காலிப்பணியிடங்கள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் காலிப்பணியிடங்கள் பற்றிய தகவல்களுக்கு இத்தளத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்க்கவும்.

பணிக்கான கல்வி தகுதி

தற்போது வெளியாகியுள்ள அறிவிப்பின்படி இப்பணிகளுக்கு விண்ணப்பிக்கும் விண்ணப்பதாரர்கள் அரசு அல்லது அரசு அங்கீகரிக்கப்பட்ட கல்வி நிறுவனங்களில் 10- ஆம் வகுப்பு தேர்ச்சி பெற்றிருக்க வேண்டும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் கல்வி தகுதி தொடர்பான பற்றிய விரிவான விவரங்களுக்கு விவரங்ககளை அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்க்கவும்.

ஊதிய விவரம்

தேர்வு செய்யப்படும் விண்ணப்பதாரர்களுக்கு பணியின் அடிப்படையில் மாத ஊதியமாக வழங்கப்படும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

  • ABPM – ரூ. 10,000/- முதல் ரூ. 24,470/-
  • BPM – ரூ. 12,000/- முதல் ரூ. 29,380/-

வயது வரம்பு

தற்போது வெளியாகியுள்ள அறிவிப்பின்படி இப்பணிக்கு விண்ணப்பிக்கும் விண்ணப்பதாரர்களின் குறைந்தபட்ச வயது 18 அதிகபட்ச வயது 40 க்குள் இருக்க வேண்டும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் தொடர்பான விரிவான விவரங்களுக்கு விவரங்ககளை அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்க்கவும்.

Category அனுமதிக்கப்பட்ட வயது தளர்வு
Schedule Caste/Scheduled Tribe (SC/ST) 5 years
Other Backward Classes (OBC) 3 years
Economically Weaker Sections (EWS) No relaxation
Persons with Disabilities (PwD) 10 years
Persons with Disabilities (PwD)/OBC 13 years
Persons with Disabilities (PwD)/SC/ST 15 years

 

தேர்வு செய்யப்படும் முறை

தற்போது வெளியாகியுள்ள அறிவிப்பின்படி இப்பணிகளுக்கு விண்ணப்பிக்கும் தகுதியான விண்ணப்பதாரர்கள் தகுதியின் அடிப்படையில் (Merit list) தேர்வு செய்யப்படுவார்கள் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கூடுதல் விவரங்களுக்கு அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்வையிடவும்.

விண்ணப்பிக்கும் முறை

தற்போது வெளியாகியுள்ள அறிவிப்பின்படி இப்பணிகளுக்கு விண்ணப்பிக்க ஆர்வமுள்ள மற்றும் தகுதியானவர்கள் அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள விண்ணப்பத்தை பூர்த்தி செய்து 16.02.2023-க்குள் தேவையான அனைத்து ஆவணங்களை சேர்த்து ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்க வேண்டும் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் விண்ணப்பிக்கும் முறை பற்றிய விவரங்களுக்கு விவரங்ககளை இத்தளத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்க்கவும்.

விண்ணப்பிப்பதற்கான வழிமுறைகள்

India Post GDS Recruitment 2023-க்கு விண்ணப்பிப்பதற்கான நடைமுறை கீழே குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது மேலும் இங்கே உள்ள விண்ணப்ப இணைப்பையும் பார்க்கவும்.

  • India Post GDS Recruitment 2023-க்கு இத்தளத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள அறிவிப்பைப் பார்வையிடவும்.
  • India Post GDS Recruitment 2023 அறிவிப்பில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள அனைத்து விவரங்களை படித்து மேலும் தொடரவும்
  • பின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள விண்ணப்பத்தில் கேட்கப்படும் விவரங்களை சரியாக பதிவு செய்து மற்றும் தேவையான அனைத்து ஆவணங்களை சேர்த்து 16.02.2023-க்குள் தேவையான அனைத்து ஆவணங்களை சேர்த்து ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்க வேண்டும் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.. மேலும் விண்ணப்பிக்கும் முறை பற்றிய விவரங்களுக்கு விவரங்ககளை இத்தளத்தில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள அதிகாரபூர்வ அறிவிப்பை பார்க்கவும்.

see also DHS-வேலூர் மாவட்ட சுகாதார சங்கத்தில் வேலைவாய்ப்பு || DHS Nurse Jobs in Vellore 2023

FAQs

Q:India Post GDS Recruitment Notification 2023-ல் எத்தனை காலியிடங்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன?

A:India Post GDS Recruitment Notification 2023 மூலம் 40889 வெளியிடப்பட்டுள்ளன.

Q:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கான கல்வித்தகுதி என்ன?

A:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கு அரசு அல்லது அரசு அங்கீகரிக்கப்பட்ட கல்வி நிறுவனங்களில் 10- ஆம் வகுப்பு தேர்ச்சி பெற்றிருக்க வேண்டும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Q:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கான விண்ணப்ப செயல்முறைக்கு விண்ணப்பிக்கும் முறை என்ன?

A:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கு விண்ணப்பம் ஆன்லைனில் மட்டுமே விண்ணப்பிக்கமுடியும்.

Q:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கான ஆன்லைன் பதிவின் கடைசி தேதி என்ன?

A:India Post GDS Recruitment Notification 2023-க்கான ஆன்லைன் பதிவின் கடைசி தேதி 16.02.2023 ஆகும்.

Leave a Comment