வந்தே மாதரம் தேசிய பாடல் வரிகள் | Vande mataram lyrics in Tamil

0
52
vande mataram lyrics in tamil
vande mataram lyrics in tamil

Vande mataram lyrics in Tamil: இந்திய தேசமானது சாதி, மதம், இனம், மொழி என மக்கள் பிரிந்திருந்தாலும் ஒன்றிணைந்து வாழும் இந்திய தேசம் இந்து, முஸ்லிம், கிருத்துவர்கள் இணை பிரியாத தேசமாகும். இந்திய நாடு வேற்றுமையிலும் ஒற்றுமையை காட்டும் வித்தியாசமான நாடாகும். இத்தகைய இந்திய தேசத்தை பற்றி பல்வேறு தேசப்பற்று பாடல்கள் உள்ளன. அவற்றில் ஒன்று தான் வந்தே மாதரம் பாடல் ஆகும். இந்த பாடல் வரிகளை இங்கு விரிவாக பார்க்கலாம்.

Patriotic Songs in Tamil | Vande mataram lyrics in Tamil

vande mataram lyrics in tamil
vande mataram lyrics in tamil | Vande mataram lyrics in Tamil

வந்தே மாதரம் என்பது 1882-ம் ஆண்டில் ஆனந்தமத் என்ற நாவலில் பங்கிம் சந்திர சட்டோபாத்யாய் எழுதிய இந்தியாவின் தேசியப் பாடல் ஆகும். முதலில் இது இரண்டு மொழிகளில் எழுதப்பட்டது, அதாவது பெங்காலி மற்றும் சமஸ்கிருதம். எந்தவொரு தேசிய சந்தர்ப்பத்திலும் தாய்நாட்டைப் போற்றுவதற்காக ஒரு தேசிய பாடல் பாடப்படுகிறது. இந்த பாடல் இந்திய சுதந்திரப் போராட்டத்தின் போது சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களுக்கு ஊக்கமளிக்கிறது மற்றும் உதவியது.

இது மிகவும் சக்தி வாய்ந்தது மற்றும் தேசபக்தி மற்றும் தேசிய உணர்வைத் தூண்டுவதற்கு இன்னும் ஊக்கமளிக்கிறது. 1896 ஆம் ஆண்டு இந்திய தேசிய காங்கிரஸின் அரசியல் கூட்டத்தில் ரவீந்திரநாத் தாகூரால் முதன்முதலில் பாடப்பட்டது. அசல் வந்தே மாதரம் பாடலின் இரண்டு மிக அழகான சரணங்கள் சுதந்திரத்திற்குப் பிறகு 1950-ல் அதிகாரப்பூர்வமாக இந்தியாவின் தேசிய பாடலாக அறிவிக்கப்பட்டது.

Patriotic Songs in Tamil
Patriotic Songs in Tamil | Vande mataram lyrics in Tamil

History of Vande Mataram Lyrics: பங்கிம் சந்திர சட்டோபாத்யாய் என்றும் அழைக்கப்படும் பங்கிம் சந்திர சட்டர்ஜி, இந்தியாவின் புகழ்பெற்ற நாவலாசிரியர் மற்றும் சிறந்த கவிஞர் ஆவார். அவர் வந்தே மாதரம் பாடலை நவம்பர் 7, 1875-ல் எழுதினார், அதில் இருந்து இந்தியாவின் தேசிய பாடல் அதிகாரப்பூர்வமாக எடுக்கப்பட்டது.

பாடலின் இரண்டு வார்த்தைகள், அதாவது, “வந்தே மாதரம்”, நம் தேசத்திற்கு மிகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த வார்த்தைகளாக மாறிவிட்டன. இந்த இரண்டு வார்த்தைகளும் ஊக்கமளிக்கும், ஊக்கமளிக்கும் மற்றும் மிகவும் சக்திவாய்ந்தவை, இது ஆங்கிலேயர்கள் தண்டனை விதிக்கும் போது இந்தியாவின் பல சுதந்திர போராட்ட வீரர்களால் உச்சரிக்கப்பட்டது.

தாய்நாடு இந்து கலாச்சாரத்தின் மிக முக்கியமான சாரமாகும். இந்தியாவின் அனைத்துப் பெரிய போர்வீரர்களும் (இராமன், சத்ரபதி சிவாஜி மகாராஜ், முதலியன) தங்கள் தாய்நாட்டைக் காப்பாற்ற அர்ப்பணிப்புடன் போராடினார்கள். பங்கிம் சந்திர சட்டோபாத்யாய் கல்கத்தா பல்கலைக்கழகத்தில் பட்டம் பெற்றார் மற்றும் “வந்தே மாதரம்” பாடலை இயற்றும் போது அரசாங்க அதிகாரியாக இருந்தார்.

அவர் சமஸ்கிருதம் மற்றும் பெங்காலி ஆகிய இரு மொழிகளிலிருந்தும் சொற்களைப் பயன்படுத்தி இந்தப் பாடலை எழுதினார், முதன்முதலில் 1882-ல் அவரது ‘ஆனந்தமாதா’ நாவலில் வெளியிடப்பட்டது. விரைவில் அவர் தனது பாடலுக்கு ஒரு சிறப்பு ட்யூனைக் கொடுக்கச் சொன்னார்.

“வந்தே மாதரம்” என்பது சுதந்திரப் போராட்டத்தின் போது மிகவும் பிரபலமான முழக்கமாகும், இது சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களால் ஆங்கிலேயர் ஆட்சியிலிருந்து விடுதலை பெறுவதற்கான தேசிய முழக்கமாகப் பயன்படுத்தப்பட்டது. இது இந்திய சுதந்திரப் போராட்டத்தின் போது மக்களுக்கு நிறைய உத்வேகத்தை அளித்தது. இது தேசியவாத உணர்வை அதிகரிக்க பயன்படுத்தப்பட்டது மற்றும் சுதந்திர இயக்கத்தின் போது ஒரு முழக்கமாக முழக்கப்பட்டது.

1896 ஆம் ஆண்டு கல்கத்தாவில் நடைபெற்ற காங்கிரஸ் கூட்டத்தில் ரவீந்திரநாத் தாகூர் இந்தப் பாடலை முதன்முதலில் பாடினார். பின்னர் 1901 ஆம் ஆண்டு ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கல்கத்தாவில் நடந்த மற்றொரு காங்கிரஸ் கூட்டத்தில் தகினா சரண் சென் பாடினார். 1905 ஆம் ஆண்டில், பெனாரஸில் நடந்த காங்கிரஸ் கூட்டத்தில் சிறந்த கவிஞரான சரளா தேவி சௌதுராணியால் பாடப்பட்டது.

லாலா லஜபதி ராய் அவர்களால் அதே பெயரில் ஒரு பத்திரிகை தொடங்கப்பட்டது, மேலும், 1905 இல் ஹிராலால் சென் என்பவரால் அதே பெயரில் ஒரு அரசியல் திரைப்படம் தயாரிக்கப்பட்டது. வந்தே மாதரம் இந்தியக் கொடியின் முதல் பதிப்பின் மையத்தில் பிகைஜி காமாவால் 1907-ல் எழுதப்பட்டது.

வந்தே மாதரம் பாடல் வரிகள்

Patriotic Songs in Tamil
Patriotic Songs in Tamil

அங்கும் அங்கும் இங்கும் இங்கும் சுற்றி சுற்றி திரிந்தேன்

சின்ன சின்ன பறவைப்போல் திசை எங்கும் பறந்தேன்

வெய்யிலிலும் மழையிலும் விட்டு விட்டு அலைந்தேன்

முகவரி எது என்று முகம் துளைதேன்

மனம் பித்தாய் போனதே.. உன்னை கண்கள் தேடுதே..

தொட கைகள் நீளுதே.. இதயம் இதயம் துடிக்கின்றதே..

எங்குமுன்போல் பாசம் இல்லை ஆதலால் உன்மடி தேடினேன்

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

வண்ண வண்ண கனவுகள் கருவுக்குள் வளர்த்தாய்

வந்து மண்ணில் பிறந்ததும் மலர்களை கொடுத்தாய்

அந்த பக்கம் இந்த பக்கம் கடல்களை கொடுத்தாய்

நந்தவனம் நட்டுவைக்க நதி கொடுத்தாய்

உந்தன் மார்போடு அணைத்தாய்.. மார்போடு அணைத்தாய்

என்னை ஆளாக்கி வளர்த்தாய்.. ஆளாக்கி வளர்த்தாய்..

சுக வாழ்வொன்று கொடுத்தாய் பச்சை வயல்களை நீ பரிசளிதை

பொங்கும் இன்பம் எங்கும் தந்தாய் கண்களும் நன்றியால் பொங்குதே..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

தாயே உன் பெயர் சொல்லும் போதே இதயத்தில் மின்னலை பாயுமே..

இனி வரும் காலம் இளைஞனின் காலமுன் கடல் மெல்லிசை பாடுமே..

தாயவள் போல் ஒரு ஜீவனில்லை, அவள் காலடி போல் சொர்க்கம் வேறில்லை..

தாய் மண்ணை போல் ஒரு பூமியில்லை, பாரதம் எங்களின் சுவாசமே..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..

தாய் மண்ணே வணக்கம்..!!

வந்தே மாதரம்.. வந்தே..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம் என்போம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே மாதரம்..

வந்தே மாதரம்.. வந்தே மாதரம்..

[dflip id=”6178″ type=”thumb” ][/dflip]

vande mataram lyrics in tamil
vande mataram lyrics in tamil | Vande mataram lyrics in Tamil
  • வங்காளத்தில் ஆங்கிலேயர்களுக்கு எதிரான சன்யாசிகளின் கிளர்ச்சியை உணர்த்தும் பாங்கிம் சந்திர சட்டோபாத்யாய் எழுதிய ‘ஆனந்தமத்’ நாவலில் இருந்து எடுக்கப்பட்ட பாடல்.
  • 1906 ஆம் ஆண்டு ‘ஆனந்தமத்’ நாவலை முதன்முதலில் ஆங்கிலத்தில் மொழிபெயர்த்தவர் நரேஸ் சந்திர சென் குப்தா.
  • 1950 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி 24 ஆம் தேதி இந்தியாவின் தேசியப் பாடலாக வந்தே மாதரம் அதிகாரப்பூர்வமாக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது.
  • ஸ்ரீ அரவிந்த கோஸ் 1909 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் 20 ஆம் தேதி வந்தே மாதரத்தை உரைநடையில் மொழிபெயர்த்தார்.
  • 1907 இல் மேடம் பிகாஜி காமா உருவாக்கிய இந்தியக் கொடியின் முதல் பதிப்பில் எழுதப்பட்ட ‘வந்தே மாதரம்’.
  • பங்கிம் சந்திர சட்டர்ஜி எழுதிய பிறகு ஜதுநாத் பட்டாச்சார்யா முதலில் வந்தே மாதரம் பாடலை அமைத்தார்.
  • லாலா லஜபதி ராய் லாகூரில் தொடங்கிய ஒரு பத்திரிகைக்கு வந்தே மாதரம் என்றும் பெயரிட்டார்.
  • வந்தே மாதரம் இந்தியாவில் 10-கும் மேற்பட்ட மொழிகளில் மொழிபெயர்க்கப்பட்டுள்ளது.
  • ஹிராலால் சென் 1905 இல் ஒரு அரசியல் திரைப்படத்தை உருவாக்கினார், அது வந்தே மாதரம் பாடலுடன் முடிந்தது.
  • ஆங்கிலேய அரசு ‘ஆனந்தமத்’வை தடை செய்தது மற்றும் வந்தே மாதரம் பாடலை அதன் ஆட்சிக் காலத்தில் கிரிமினல் குற்றமாக ஆக்கியது, பல ஆர்வலர்களும் சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களும் அதை மீறினர்.