தேனியில் பார்க்க வேண்டிய முதல் பத்து சுற்றுலா தளங்கள் | Theni tourist places in tamil

0
95
Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

தேனியில் பார்க்க வேண்டிய முதல் பத்து சுற்றுலா தளங்கள்

Introduction

Theni Tourist Places in Tamil: கிட்டத்தட்ட எப்போதும் மூடுபனியில் மூழ்கியிருக்கும் தமிழ்நாட்டின் தேனி நகரம் தென்னிந்தியாவின் முக்கிய சுற்றுலாத் தலமாக உருவாகத் தொடங்கியுள்ளது. ஒவ்வொரு காலையிலும் சூரிய ஒளி பிரகாசமாகி, மூடுபனியை மெல்லியதாக மாற்றும் போது, ​​தேனி உயர்ந்த மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையின் கணிசமான பகுதிகளை உள்ளடக்கிய அற்புதமான பச்சைக் கம்பளமாக தன்னை மாற்றிக் கொள்கிறது. ஏலக்காய், காபி மற்றும் தேயிலையின் நேர்த்தியாக வரிசையாக அமைக்கப்பட்ட தோட்டங்களிலிருந்து, வலுவான நறுமணம் நகரத்தின் கவர்ச்சியை சேர்க்கிறது. நீர்வீழ்ச்சிகளின் கர்ஜனை ஒலி மற்றும் கோவில் மணிகளின் ஓசையுடன் கலக்கும் வண்ணமயமான சந்தைகளில் இருந்து நகர வழக்கத்தின் குறைந்த பின்னணியில் வெளிப்படுகிறது.

அமைதி, ஆன்மீகம், இயற்கை மற்றும் செயல்பாடுகளின் சரியான கலவையான தேனி, அதன் துடிப்பான மற்றும் மயக்கும் ஆவியால் உங்களை கவர்ந்திழுக்கும். இயற்கையின் மடியில் அமைந்திருக்கும் தேனி, பார்க்க வேண்டிய இடங்களைப் பொறுத்தவரை, ஒரு முழுமையான பொக்கிஷம். ஆற்றுப் படுகைகள் முதல் அணைகள் வரை, கோவில்கள் முதல் நீர்வீழ்ச்சிகள் வரை – தேனியில் பயணிப்பவர்கள் விரும்பத்தக்க வகையில் கெட்டுப்போவார்கள். வைகை ஆற்றின் குறுக்கே கட்டப்பட்டுள்ள வைகை அணை தேனியின் முக்கிய சுற்றுலா அம்சங்களில் ஒன்றாகும்.

காலப்போக்கில், இந்த அற்புதமான கட்டிடத்தை சுற்றியுள்ள பகுதிகள் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு ஒரு சுற்றுலா இடமாக மாறியது. மற்றவற்றுடன், பயணிகள் கும்பக்கரை நீர்வீழ்ச்சி மற்றும் சுருளி நீர்வீழ்ச்சி போன்ற இடங்களுக்குச் சென்று மகிழலாம். மிக உயரத்தில் இருந்து கீழே பாய்ந்து செல்லும் இந்த நீர்வீழ்ச்சி பார்ப்பதற்கு மதிப்புள்ளது. இவை தவிர, தேனி ஆன்மீகத்திலும் திளைத்துள்ளது மற்றும் பல மத வழிபாட்டுத் தலங்கள் இதற்குச் சான்றாக உள்ளன.

தேனியில் பார்க்க வேண்டிய பல வழிபாட்டுத் தலங்கள் ஒரு பக்தரை அதிக ஆசீர்வாதமாக உணரவைக்கும் என்று சொல்லத் தேவையில்லை. நகரத்தில் உள்ள சில முக்கிய கோவில்களில் வெள்ளப்பர் கோவில், காமாட்சி அம்மன் கோவில் மற்றும் பாலசுப்ரமணிய கோவில் ஆகியவை அடங்கும். இந்த கோவில்கள் ஆண்டு முழுவதும் பல பயணிகள் மற்றும் பக்தர்களால் நிரம்பி வழிகின்றன. தேனியில் இருக்கும் போது கொழுக்காமலை தேயிலை தோட்டத்திற்கு சென்று வர வேண்டும்.

உலகின் மிக உயரமான ஆர்கானிக் தேயிலை தோட்டமாக மீட்டெடுக்கப்பட்ட இந்த இடத்தின் சுற்றுப்பயணம் எவ்வளவு உற்சாகமாக இருக்கிறது. தேனியில் உள்ள மற்ற சுவாரசியமான பயண இடங்கள் தேனி, காபி மற்றும் மசாலாப் பொருட்களை உள்ளடக்கிய ஏராளமான தோட்டங்கள் ஆகும். தேனியின் துடிப்பான சந்தைகளில் உலாவும் மற்றும் கடைகளில் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டுள்ள மசாலா மற்றும் மசாலாப் பொருட்களின் மிகப்பெரிய சேகரிப்பை ஆராயுங்கள்.

கைத்தறி பொருட்கள் முதல் விவசாய பொருட்கள் வரை – அனைத்தும் நியாயமான விலையில் வாங்கலாம், இருப்பினும் சிறிது பேரம் பேசுவது எப்போதும் நல்லது. ஒரு பயணத் தலமாக, தேனி அனைத்து வகையான பயணிகளையும் வரவேற்கிறது. குடும்பமாக விடுமுறைக்கு வருபவர்கள் அல்லது தனியாகப் பயணம் செய்பவர்கள், பேக் பேக்கர்கள் மற்றும் பயணக் குழுக்கள் – அனைவரும் தமிழ்நாட்டின் இந்த சுற்றுலாத் தலத்தில் நியாயமான பங்கைப் பெறலாம்.

எங்கள் தேனி பயண வழிகாட்டியில், பார்க்க வேண்டிய அனைத்து முக்கிய இடங்கள் மற்றும் செய்ய வேண்டிய விஷயங்கள் பற்றிய விரிவான பட்டியலை தொகுத்துள்ளோம். ஆண்டிபட்டியில் ஒரு நாள் முழுவதையும் கழிப்பதாக இருந்தாலும் சரி அல்லது வைகை அணையில் உங்கள் குடும்பத்துடன் சுற்றுலா செல்வதாக இருந்தாலும் சரி; அருவிகள் போன்ற இயற்கை அதிசயங்களை ரசிப்பது அல்லது தேயிலை தோட்டத்தில் சுற்றித் திரிவது வரை பல கோயில்களில் பிரார்த்தனை செய்வது வரை – அனைத்தையும் உள்ளடக்கியுள்ளோம்.

தேனியில் பார்க்க வேண்டிய முதல் பத்து சுற்றுலா தளங்கள் | Theni Tourist Places in Tamil

மேகமலை

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

தமிழ்நாட்டின் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையின் தேனி மாவட்டத்தில் அமைந்துள்ள மேகமலை, புத்தகங்களில் நீங்கள் சந்திக்கும் ரகசிய சொர்க்கத்தின் வகையாகும், இது பரபரப்பான மலையேற்றப் பாதைகள், அற்புதமான இயற்கைக்காட்சிகள் மற்றும் இயற்கையின் மத்தியில் ஓய்வெடுக்க ஒரு சிறந்த வாய்ப்பு.

உள்ளூரில் மேகமலை என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. ஹைவேஸ் மலையானது மேற்குத் தொடர்ச்சி மலையின் வருசநாடு மலைத்தொடரின் ஒரு பகுதியானது தமிழ்நாட்டின் தேனி மாவட்டத்தில் அமைந்துள்ள ஒரு அலை அலையான நிலப்பரப்பாகும். கடல் மட்டத்திலிருந்து 1,500 மீட்டர் உயரத்தில் உள்ள மேகமலை, தனித்துவமான சயாத்திரி பச்சை நிறத்தில் பூசப்பட்டிருப்பதால், “பச்சை சிகரங்கள்” என்று மொழிபெயர்க்கப்பட்ட “பச்சா கொமாச்சி” என்று தமிழ் பெயர் வழங்கப்பட்டது.

Read also: மண் மனம் மாறாத தேனி மாவட்டத்தின் வரலாறு

வைகை அணை

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

மதுரை மற்றும் திண்டுக்கல் மாவட்டங்களுக்கு பாசனம் மற்றும் குடிநீர் ஆதாரமாக வைகை அணை உள்ளது. பிக்னிக் மற்றும் நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினருடன் திட்டமிடப்படாத மதியப் பயணங்களுக்கும் இது ஒரு சிறந்த இடமாகும்.தமிழ்நாட்டின் தேனி மாவட்டத்தில் வைகை ஆற்றின் குறுக்கே அமைந்துள்ள வைகை அணை, திண்டுக்கல் மற்றும் மதுரை மாவட்டங்களுக்கு குறிப்பிடத்தக்க பாசன நீர் ஆதாரமாக உள்ளது.

மதுரை, ஆண்டிபட்டி ஆகிய இரண்டும் அணையில் இருந்து குடிநீர் பெறுகின்றன. தமிழ்நாடு அரசு அதன் 174,000,000 கன மீட்டர் கொள்ளளவு காரணமாக நெல், உளுந்து, உளுந்து, கௌபி மற்றும் பருத்தி உள்ளிட்ட பல்வேறு வகையான பயிர்களின் ஆராய்ச்சி மற்றும் உற்பத்திக்காக ஒரு வேளாண் ஆராய்ச்சி நிலையத்தை உருவாக்கியது.

சுருளி அருவி

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

சுருளி நீர்வீழ்ச்சி தமிழ்நாட்டின் தேனி மாவட்டத்தில் உள்ள ஒரு அற்புதமான நீர்வீழ்ச்சியாகும் மற்றும் இப்பகுதியின் சிறந்த சுற்றுலா தலங்களில் ஒன்றாகும். இது இயற்கையை நெருங்குவதற்கும், அதன் படிக-தெளிவான நீரில் குளிர்வதற்கும் ஏற்ற இடமாகும். சுருளி நீர்வீழ்ச்சியில் உள்ள குகைகள் 18 ஆம் நூற்றாண்டில் பாறை வெட்டப்பட்ட இந்திய கட்டிடக்கலைக்கு பெயர் பெற்றவையாகும்.

தேனியிலிருந்து சுமார் 47 கிலோமீட்டர் தொலைவில் இந்த அருவி பிரிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த நீர்வீழ்ச்சி 150 அடி உயரத்தில் இருந்து இரண்டு வெவ்வேறு காலகட்டங்களில் பாய்கிறது. இங்கு வரும் தண்ணீரானது 40 அடி உயரத்திலிருந்து விழுகிறது மற்றும் விழும் தண்ணீரானது அருவியின் முன் ஒரு குளமாக உருவாகின்றது.

Sudhartech

Read also: மதுரையில் பார்க்க வேண்டிய 15 அழகிய சுற்றுலாத் தளங்கள்

சின்ன சுருளி அருவி

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

சின்ன சுருளி அருவி, தேனியில் இருந்து பார்க்க வேண்டிய அழகான இடம். மலையின் சரிவுகளில், புத்துணர்ச்சியூட்டும் நீரின் குளத்தை உருவாக்க மேகமலையிலிருந்து கீழே பாய்கிறது. தேனி மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள சின்ன சுருளி நீர்வீழ்ச்சியானது ஆராய்வதற்கு ஒரு அழகான மற்றும் அமைதியான தளமாகும்.

அவை பிரதான மையத்தில் இருந்து சுமார் 54 கிலோமீட்டர் தொலைவில், கோம்பைதொழு நகருக்கு அருகாமையில் அமைந்துள்ளது. நீங்கள் தேனி மற்றும் அருகிலுள்ள சுற்றுலா தளங்களுக்கு பயணம் செய்யப்போகிறீர்கள் என்றால், அதையும் உங்கள் அட்டவணையில் சேர்க்கலாம்.

குச்சனூர் சனீஸ்வரன் கோயில்

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

குச்சனூர் சனீஸ்வரன் கோயில் , மற்ற பரிவார கிரகங்கள் அல்லது கோயிலின் முதன்மைக் கடவுள் இல்லாமல் சனி பகவானுக்கு மட்டுமே அர்ப்பணிக்கப்பட்ட கோயில்களில் ஒன்றாகும், இது குச்சனூரை குறிப்பிடத்தக்கதாக ஆக்குகிறது. சனீஷ்வர பகவான் சுயம்புவாக தன்னிச்சையாக உருவானதாக கருதப்படுகின்றது.

குச்சனூரில் குருவால் அர்ப்பணிக்கப்பட்ட வடகுருநாதர் கோயிலும் உள்ளது, இது வடக்கு நோக்கி அமைந்துள்ளது. இந்த பழமையான கோயிலின் கடவுளுக்கு இந்திரன் மரியாதை செய்ததாக புராணக்கதைகள் கூறுகின்றது.

கும்பக்கரை நீர்வீழ்ச்சி

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

கும்பக்கரை நீர்வீழ்ச்சி தமிழ்நாட்டின் திண்டுக்கல் மாவட்டத்தில் தேனிக்கு அருகில் உள்ள ஒரு வசீகரமான நீர்வீழ்ச்சியாகும். இது கொடைக்கானல் மலையின் அடிவாரத்தில் அமைந்துள்ளது. இங்கு வரும் நீரானது இரண்டு நிலைகளில் கீழ் நோக்கி பாய்கின்றது. முதலில், அது பாறையின் விரிசல் மற்றும் கற்களில் கூடுகின்றது. இரண்டாவது படியில் பாறைகளின் அடுக்கு கீழே விழுகிறது. இப்பிளவுகளுக்கு பாம்பு, புலி, யானை மற்றும் சிறுத்தை உட்பட பல காட்டு இனங்களுக்கு பெயர்கள் உள்ளது.

இந்த இடம் மனதிற்கு முழுமையான தனிமையினையும் அமைதியினையும் தருகின்றது. மேலும் பரந்த காட்சி சிறப்பும், அருவிகள் ஓடும் ஆறுகளின் அழகிய துணுக்குகளும் இங்கு காணப்படுகிறது. கும்பக்கரை நீர்வீழ்ச்சி, பெரும்பாலான நீர்வீழ்ச்சிகளைப் போலவே, பார்வையாளர்கள் நீந்தவோ அல்லது நீராடவோ அழைக்கப்படும் ஆழமற்ற நீரை வழங்குகிறது. மழைக்காலங்களில் இங்கு நீர்மட்டம் உயர்ந்து சுற்றியுள்ள பகுதிகள் பசுமையாக இருக்கும் போது, பிரபலமான சுற்றுலா தலமாக மக்கள் அதிகமாக வருகை தரும் இடமாக இருக்கிறது. கூடுதலாக, அருகில் ஒரு முருகன் நினைவுச்சின்னம் அமைக்கப்பட்டுள்ளது.

சோத்துப்பாறை அணை

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

தேனியில் உள்ள மற்றொரு பிரபலமான சுற்றுலா தலமாக சோத்துப்பாறை அணை உள்ளது, இது வராஹா ஆற்றின் மீது கட்டப்பட்டுள்ளது. அணைக்கு செல்லும் பாதையானது மிகவும் சுவாரஸ்யமான பயங்களாக அமைகிறது. சோத்துப்பாறை அணையின் பயணங்களுக்கிடையே மா மற்றும் தென்னை மரங்களால் வரிசையாக இருக்கும் ஒரு கண்கவர் காட்சிகளாக அமைகிறது. அணையை சுற்றிலும் அழகிய மரங்கள் மற்றும் தாவரங்களால் மூடப்பட்ட மலைகள், மேலும் அதன் இயற்கை அழகைக் கூட்டுகின்றது.

கொழுக்குமலை தேயிலை

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

உலகின் மொத்த ஆர்கானிக் தேயிலை தோட்டமாக கருதப்படும் தேனியில் உள்ள கொழுக்குமலை தேயிலை தோட்டத்திற்கு ஒரு பயணம் அவசியம். சுமார் 1900-களின் முற்பகுதியில் ஸ்காட்டிஷ் தோட்டக்காரர் ஒருவரால் நிறுவப்பட்ட தேயிலை எஸ்டேட் சமகாலத்தில் கணினிமயமாக்கப்பட்ட இயந்திரங்களைப் பயன்பட்டது. எஸ்டேட்டின் அலை அலையான தேயிலைத் தோட்டங்கள் காட்சிக்கு இன்பம் தருகின்றன, குறிப்பாக அவை மலைகளால் சூழப்பட்டிருப்பதால்.

போடி மெட்டு

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

தமிழ்நாட்டின் தேனி மாவட்டத்தில் அமைந்துள்ள அழகிய மலை நகரம்தான் போடி மெட்டு. இது மேற்குத்தொடர்ச்சி மலையின் சரிவுகள் கடல் மட்டத்திலிருந்து சுமார் 4500 அடி உயரத்தில் அமைந்துள்ளன. ஒவ்வொரு ஆண்டும் இங்கு நூற்றுக்கணக்கான சுற்றுலா பயணிகள் இந்த அழகிய சுற்றுலாத் தலத்திற்கு வருகை தரும் இந்த மலை நகரத்தில் அமைதியை இளைப்பாறுகின்றனர். போடி மெட்டுவில் தாவரங்கள் மற்றும் வனவிலங்குகள் ஏராளமாக உள்ளன. இங்கு பல்வேறு அசாதாரண பறவைகள் மற்றும் விலங்கினங்கள் காணப்படுகின்றது. தேனியில் இருந்து போடிநாயக்கனூர் செல்லும் பாதையில் 43 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது.

திருக்காளாத்தீஸ்வரர்-ஞானாம்பிகை கோயில்

Theni tourist places in tamil
Theni tourist places in tamil

தேனி மாவட்டம், உத்தமபாளையத்தில் பிரசித்தி பெற்ற திருக்காளாத்தீஸ்வரர்-ஞானாம்பிகை கோயில் உள்ளது. ராகு-கேது பரிகார ஸ்தலமாகவும், தென் காளஹஸ்தி என்றும் இந்த கோயில் அழைக்கப்படுகிறது. இந்த கோயிலில் ஆண்டுதோறும் மாசி திருவிழாவையொட்டி தேரோட்டம் நடைபெறும். தொடர்ந்து முதல் நாள் விழாவாக பிடிஆர் பண்ணை சார்பில் மண்டகப்படி நடைபெறும்.

இதையொட்டி சிறப்பு அலங்காரத்தில் எழுந்தருளிய சுவாமி மற்றும் அம்மன், பஸ் ஸ்டாண்ட், கோட்டைமேடு, சுங்கசாவடி, தேரடி வழியாக நகர்வலம் வந்து மீண்டும் கோயிலை அடையும். தினமும் பல மண்டகப்படிகளில் சுவாமி எழுந்தருளும் நிகழ்ச்சி நடக்கும். ஆண்டுதோறும் இதில் ஏராளமான பக்தர்கள் கலந்து கொள்வார்கள்.

Read also: பெரும்புகழ் பெற்ற மதுரை அழகர் கோவிலின் வரலாறு தமிழில்

Sudhartech

[wptb id=3792]