கொடைக்கானல் சிறந்த 15 சுற்றுலா தலங்கள் | kodaikanal tourist places in tamil

0
196
kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலில் பார்க்க வேண்டிய முதல் 15 சுற்றுலா தளங்கள் –Kodaikanal tourist places in tamil / kodaikanal tourist places list 

Kodaikanal tourist places in tamil: மலைகளின் இளவரசி என்று அழைக்கப்படும் கொடைக்கானல் (kodaikanal tamil nadu)தமிழ்நாடு மாநிலத்தில் திண்டுக்கல் மாவட்டத்தில் உள்ள கொடைக்கானல் வட்டம் மற்றும் கொடைக்கானல் ஊராட்சி ஒன்றியத்தில் அமைந்துள்ளது. இது மேற்கு தொடர்ச்சி மலைத்தொடர்களில்அமைந்துள்ளது. இதனால் இங்கு குளிர்ந்த காலநிலை நிலவுகிறது. இந்த மலைக் குழுக்கள் பொதுவாக பழனி மலைகள் என்று அழைக்கப்படுகின்றன.

பன்னிரெண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை பூக்கும் குறுஞ்சி மலர் செடிகள் இங்கு பரவலாக வளரும். அதனால் இந்த மலையில் அமைந்துள்ள முருகன் கோவில் குறிஞ்சி ஆண்டவர் கோவில் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. இந்த பூக்கள் கடைசியாக 2006 இல் பூத்தது. 22 சதுர கிலோமீட்டர் பரப்பளவில் பரவியுள்ள இந்த மலை குடியிருப்பு கடல் மட்டத்திலிருந்து 2133 மீட்டர் உயரத்தில் உள்ளது. வாருங்கள் கொடைக்கானலில் சிறந்த 15 சுற்றுலா தலங்களை விரிவாக பார்க்கலாம்.

கொடைக்கானலில் பார்க்க வேண்டிய முதல் பத்து சுற்றுலா தளங்கள் | Kodaikanal tourist places in tamil

கோக்கர்ஸ் வாக்(Coakers Walk)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கோக்கர்ஸ் வாக் என்பது மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட ஒரு கிலோமீட்டர் நீளமுள்ள ஒரு அழகிய பிளாசா, இது கொடைக்கானல் நகரத்தில் மலைகளில் கட்டப்பட்டுள்ளது. அழகிய மலையின் பக்கவாட்டில் வளைந்திருக்கும் கோக்கர்ஸ் வாக்கின் அழகான பாதை முதன்மையாக காலை மற்றும் மாலை நடைப்பயணத்திற்காக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. அழகிய இடத்தை ஆராய்வதற்கு ஒருவர் சைக்கிள் சவாரி செய்வதையும் தேர்வு செய்யலாம். , பெரியவர்களுக்கு ஒரு மணி நேரத்திற்கு ரூ. 30 மற்றும் குழந்தைகளுக்கு ரூ.20 செலவாகும். காட்சி மிகவும் அருமையாக உள்ளது, மேலும் அவர்கள் மேகங்களில் நடப்பது போன்ற உணர்வு உள்ளது.

கோக்கர்ஸ் வாக் 1872 இல் லெப்டினன்ட் கோக்கரால் கட்டப்பட்டது. கொடைக்கானல் ஏரியிலிருந்து அரை கிலோமீட்டர் தொலைவில் மலைகளின் செங்குத்தான சரிவுகளில் கட்டப்பட்டுள்ளது. வான் ஆலன் மருத்துவமனை அருகே நடைபயணம் தொடங்கி புனித பீட்டர் தேவாலயத்திற்கு மேலே உள்ள பிரதான சாலையுடன் இணைகிறது. இந்த பாதை பார்வையாளர்களின் பாதுகாப்பிற்காக மலையின் ஓரத்தில் வேலி அமைக்கப்பட்டுள்ளது. கோக்கர்ஸ் வாக்கின் தென்கிழக்கே பாம்பார் ஆற்றின் பள்ளத்தாக்கு மற்றும் தெற்கே டால்பின் நோஸ் உள்ளன. இப்பகுதி பெரும்பாலான நேரங்களில் குளிர்ச்சியான காலநிலையை அனுபவிக்கிறது மற்றும் எல்லா வயதினரும் இங்கு ஆண்டுதோறும் வருகை தருகின்றனர்.

பசுமை பள்ளத்தாக்கு காட்சி (Suicide Point)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

Green Valley View முன்பு Suicide Point என்று அழைக்கப்பட்ட பசுமை பள்ளத்தாக்கு காட்சி சமவெளிகள், ஆழமான பள்ளத்தாக்குகள் மற்றும் மலைகளின் மூச்சடைக்கக்கூடிய காட்சியை வழங்குகிறது.  தடிமனாகவும் ஆழமாகவும் இருக்கும் ஆபத்தான பள்ளத்தாக்கு காரணமாக இது தற்கொலை முனை என்று அறியப்பட்டது. இது 5000 அடிக்கு மேல் ஆழமான பள்ளத்தாக்கை கொண்டுள்ளது.

கொடைக்கானல் ஏரியில் இருந்து 5.5 கி.மீ தொலைவில் அமைந்துள்ள கிரீன் வேலி வியூ ஒரு அழகிய காட்சியை வழங்குவதோடு மட்டுமல்லாமல், ஏராளமான குரங்குகளால் சூழப்பட்டுள்ளது. பாயின்ட்டுக்கு செல்லும் வழியில், வீட்டில் தயாரிக்கப்படும் சாக்லேட்டுகள், நகைகள் மற்றும் பூக்கள் போன்ற பலதரப்பட்ட கடைகள் உள்ளன.

குணா குகை (Guna Cave)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

டெவில்ஸ் கிச்சன் என்றும் அழைக்கப்படும் குணா குகை ஒரு இயற்கை மற்றும் தனித்துவமான பாரம்பரிய தளமான குணா குகைகள் கொடைக்கானலின் புறநகரில் அமைந்துள்ளன. இந்த இடம் முன்பு மிகவும் பிரபலமாக இல்லை மற்றும் பாதசாரிகளால் மட்டுமே பார்வையிடப்பட்டது. ஆனால், 1992ல் இங்கு ‘குணா’ என்ற தமிழ்ப் படம் எடுக்கப்பட்ட பிறகு பிரபலமானது. இது தூண் பாறைகள் என்று அழைக்கப்படும் மூன்று பெரிய பாறைகளுக்கு இடையில் அமைந்துள்ள குகைகளின் குழுவாகும்.

புகைப்படம் எடுப்பதற்கு சிறந்த இடமாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், மழைக்காலம் மற்றும் குளிர்காலத்தில் பள்ளத்தாக்கு அடர்ந்த மேகங்களால் நிரம்பியுள்ளது. மலை உச்சியை அடைய, பார்வையாளர்கள் பிரதான நுழைவாயிலில் இருந்து 400 மீட்டர்கள் நடந்து செல்ல வேண்டும். கொடைக்கானல் மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள மற்ற இடங்களைப் போலவே, இந்த இடமும் ஒரு ஆங்கில அதிகாரி பி.எஸ். வார்டு 1821 கி.பி குகைகள் 2230 மீட்டர் உயரத்தில் அமைந்துள்ளன.

எல்லாவற்றையும் தவிர, கொடைக்கானல் பேருந்து நிலையத்திலிருந்து 8.5 கிமீ தொலைவிலும், பில்லர் ராக்ஸிலிருந்து 1.5 கிமீ தொலைவிலும் அமைந்துள்ளதால், இந்த இடம் மிகவும் அணுகக்கூடியது. பில்லர் பாறைகளுக்குப் பின்னால் உள்ள மலை உச்சியில் அடர்ந்த காடுகளுக்கு மத்தியில் அமைந்துள்ள குணா குகைகள் தற்போது கொடைக்கானலில் அதிகம் பார்வையிடப்படும் இடங்களில் ஒன்றாகும்.

குகைகளுக்கு செல்லும் பாதை ஒரு அழகிய பைன் காடு வழியாக செல்கிறது, மரத்தின் வேர்கள் தரையில் தோன்றி, அந்த இடத்திற்கு ஒரு தனித்துவமான சூழ்நிலையை அளிக்கிறது. வரலாற்று முக்கியத்துவம் மட்டுமின்றி, இயற்கையின் அழகும் கொடைக்கானலில் புகழ்பெற்ற சுற்றுலா தலமாக விளங்குகிறது. பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக குகையை சுற்றியுள்ள பகுதிகள் மூடப்பட்டுள்ளதால் சுற்றுலா பயணிகள் தொலைவில் இருந்து குகையை பார்க்க முடியும். ஒரு பிரகாசமான நாளில் பார்வையாளர்கள் அழகான பள்ளத்தாக்குகள் மற்றும் தூண் பாறைகளின் காட்சியைப் பெறுகிறார்கள்.

தூண் பாறைகள்(Pillar Rocks)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

மலைவாசஸ்தலங்களின் இளவரசியான கொடைக்கானலில் அமைந்துள்ள பில்லர் ராக்ஸ் அழகிய சுற்றுலாத் தலமாக மாறியுள்ளது.  400 அடி உயரத்தை எட்டும் செங்குத்தாக வைக்கப்பட்டுள்ள மூன்று கற்பாறைகளைக் கொண்டிருப்பதால், இந்த இடம் பெயரிடப்பட்டது. இங்குள்ள ஒளி பாசம் நிறைந்தது மற்றும் ஒரு சிறந்த காதல் கதைக்கு சான்றாகும். இந்த பாறைகளில் ஒரு காலத்தில் இருந்த ‘white cross’ டேவிட் கெயிலின் அன்பிற்கு நேர்த்தியான அஞ்சலியாக இருந்தது.  கொடைக்கானலுக்கு வரும் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு அவை தீண்டத்தகாத அதிசயமாக நிற்கின்றன.

தூண்கள் சுற்றுப்புறத்தின் பரந்த காட்சியை வழங்குவதில் பிரபலமானது.  மூடுபனி மற்றும் மேகங்களால் மூடப்பட்ட பாறைகளை நீங்கள் அரிதாகவே காணலாம், ஆனால் பாதை தெளிவாக இருக்கும்போது, ​​​​இதை விட அழகாக எதையும் காண முடியாது. அவற்றைச் சுற்றியுள்ள மலைகளிலிருந்து நேராக நிற்கும் தூண் பாறைகள் கம்பீரமானவை. உயரமான மலைத்தொடர்கள் மற்றும் தெளிவான வானத்தில் உங்கள் கண்களை ஓய்வெடுக்க நீங்கள் இங்கு வந்து உட்கார்ந்து ஓய்வெடுக்கலாம். மேலும், மினி தோட்டத்திற்கு வெளியே பரிமாறப்படும் உணவு வகைகளை ருசிக்க தவறாதீர்கள்.

பெரிஜாம் ஏரி(Berijam Lake)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

பேரிஜம் ஏரி கொடைக்கானல் பிரதான நிலையத்திலிருந்து 22 கிமீ தொலைவில் அமைந்துள்ள ஒரு விசித்திரமான நீர்த்தேக்கமாகும். மீன்பிடித்தல், படகு சவாரிகள் மற்றும் பறவைகளைப் பார்ப்பது போன்ற பல செயல்பாடுகளுடன், வனப் பாதுகாப்புப் பகுதிக்கு மத்தியில் இந்த ஏரி இயற்கையின் அழுகாத அழகு. இந்த ஏரி காட்டெருமை, இந்திய யானை, நீலகிரி லாங்கூர் மற்றும் மான் போன்ற பல விலங்குகளுக்கு வாழ்விடத்தையும் வழங்குகிறது, மேலும் நீங்கள் அதிர்ஷ்டசாலி என்றால், இந்த கம்பீரமான உயிரினங்களின் பார்வையை நீங்கள் காணலாம்.

இயற்கை நன்னீரை பாதுகாக்க ஏரியில் படகு சவாரி செய்ய தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. 59 ஏக்கர் பரப்பளவில் பரந்து விரிந்து கிடக்கும் பேரிஜம் ஏரியின் அமைதியான நீர், கொடைக்கானலுக்குக் கீழே அமைந்துள்ள பள்ளத்தாக்கில் உள்ள பெரியகுளத்தின் முக்கிய குடிநீர் ஆதாரமாக விளங்கும் அளவுக்குத் தூய்மையானது. இது ஹாமில்டன் கோட்டையின் பழைய தளத்தில் உள்ளது மற்றும் மேல் பழனி மலையில் அமைந்துள்ளது, சுற்றியுள்ள நிலப்பரப்பை கண்டும் காணாத வகையில் அமைந்துள்ளது. பேரிஜம் ஏரியானது மதகு கடையின் வழியாக அணை கட்டப்பட்டதன் விளைவாக உருவானது மற்றும் இது ஒரு சிறு நீர்நிலை மேம்பாட்டு திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும். இது மிகவும் பழமையான அகாசியா மற்றும் தேவதாரு மரங்களால் சூழப்பட்டுள்ளது, இது ஒரு பேய் குணம் கொண்டது.

Kodaikanal tourist places in tamil

சில்வர் நீர்வீழ்ச்சி(Silver Falls)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

நீண்ட பயணத்தின் மத்தியில், கொடைக்கானலில் இருந்து மதுரைக்கு பயணிக்கும் போது இந்த சில்வர் கேஸ்கேட் நீர்வீழ்ச்சிகள் உங்கள் கவனத்திற்கு உரியவை. புகழ்பெற்ற மனிதனால் உருவாக்கப்பட்ட கொடை ஏரியின் நிரம்பி வழிந்ததன் விளைவாக உருவான சில்வர் கேஸ்கேட் நீர்வீழ்ச்சி, நீண்ட சாலைப் பயணத்தின் போது ஓய்வு எடுக்க சரியான வழியாகும். வெப்பநிலை சரியாக இருக்கும்போது நீரூற்று நீரில் கூட நீந்தலாம்.

கொடைக்கானலில் இருந்து மதுரைக்கு சாலை மார்க்கமாக உங்கள் பயணத்தின் போது, ​​180 அடிக்கு கீழே நிலத்தில் தண்ணீர் விழும் அற்புதக் காட்சியைக் கண்டு மெய்சிலிர்க்கச் செய்து, அதன் வலிமையினாலும், அழகினாலும் அனைவரையும் மெய்சிலிர்க்க வைக்கிறது. பழ விற்பனையாளர்கள் நேர்த்தியான, வாயில் நீர் ஊறவைக்கும் பழங்களை விற்பனை செய்கிறார்கள், அவற்றை நீங்கள் அருவியின் அருகில் வாங்கி மகிழலாம், இது ஒப்பிடமுடியாத அனுபவமாக இருக்கும்.

தேவதாரு வனம்(Pine Forest)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலின் தென்மேற்கில் அமைந்துள்ள பைன் காடு, நகரின் மிகவும் பிரபலமான சுற்றுலாத் தலங்களில் ஒன்றாகும். இது இன்றுவரை பாதுகாக்கப்பட்டு வரும் மயக்கும் தன்மையைக் காட்டுகிறது, அதனால் இது நகரத்தின் முக்கியமான பாதுகாக்கப்பட்ட பாரம்பரியமாகவும் உள்ளது. திரு அவர்களின் முயற்சியால் பைன் காடுகள் தோன்றின. 1906 ஆம் ஆண்டில் மரம் வளர்க்க பைன் தோட்டங்களை விவரித்தவர் பிரையன்ட்.

தேவதாரு மரங்கள் ஏராளமாக இருப்பதும், அவற்றின் உலகத்திற்கு உங்களை வரவேற்பதும், காய்ந்த கூம்புகள் மற்றும் இலைகளுடன் சாம்பல் நிறத்தில் காணப்படும் இலைகளுடன் கூடிய இயற்கையின் அதிசயமே தவிர வேறில்லை. இந்த காடு மேஜிக் காளான்கள் என்று பிரபலமாக அறியப்படும் காளான்களின் தாவரங்களால் சூழப்பட்டுள்ளது, அவை மாயத்தோற்றம் என்று நம்பப்படுகிறது.

Pine Forest அழகிய இயற்கைக்காட்சிகள் கொண்ட இடம் மட்டுமல்ல, நீண்ட நடைப்பயணத்திற்கும் ஓய்வெடுப்பதற்கும் ஏற்றது. சுற்றியுள்ள அழகான மரங்களுக்கு மத்தியில் இயற்கையான சூழலில் சில நிதானமான தருணங்களை செலவிடுவது ஒரு ஈர்ப்பு மற்றும் மதிப்புக்குரியது. பைன் காடு, இனிமையான சுற்றுப்புறங்களால் மிகவும் பிரபலமான சுற்றுலாத் தலங்களில் ஒன்றாக மாறியுள்ளது.

குதிரை சவாரி, இயற்கை நடைப்பயிற்சி அல்லது புகைப்படம் எடுப்பது போன்றவற்றை ஒருவர் தேர்வு செய்யலாம். உள்ளூர் அதிகாரிகளிடம் இது சம்பந்தமாக அனுமதி பெற்ற பிறகு காடுகளில் ஒரு அற்புதமான முகாம் அனுபவத்தை எதிர்பார்க்கலாம். எனவே, உங்கள் வழக்கத்திலிருந்து விலகி, சிறிது நேரம் ஓய்வெடுக்க விரும்பினால், இதுவே சரியான இடம்.

குக்கல் குகைகள்(Kookal Caves)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

 பழைய பாறைகள், இலை துணி அணிந்த பழைய பழங்குடியினரின் வழித்தோன்றல்கள், குக்கல் குகைகள் கிரானுலைட் மற்றும் சார்கோனைட் எனப்படும் பல்வேறு உருமாற்ற பாறைகளின் மீது தொங்கும் பலகைகளாகும். 1980 களின் நடுப்பகுதியில், 30 க்கும் மேற்பட்ட குடும்பங்கள் மலையின் உச்சியில் வசித்து வந்தனர், அங்கு ஒரு சிறிய கோயிலும் இருந்தது. கோயிலின் சுவர்களில் உள்ள பழைய கை ஓவியங்கள் பாலியன் பழங்குடியினரின் இருப்பைக் குறிக்கிறது.

இப்போது மலையேற்றம் செய்பவர்களின் முகாம் தளம் ஒரு காலத்தில் பாலியன் பழங்குடியினரின் பழமையான குடியிருப்பு ஆகும். கடல் மட்டத்தில் இருந்து 6200 அடி உயரத்தில் அமைந்துள்ள குக்கால் குகைகள் கொடைக்கானலில் மிக உயரமான இடத்தில் உள்ளது, அதனால்தான் இது பனிமூட்டம் மற்றும் முடிவில்லா மழையுடன் ஆண்டு முழுவதும் குளிர்ந்த காலநிலையை அனுபவிக்கிறது. குகைகளின் இருப்பிடத்தின் பின்னணியில் உள்ள காரணிகள் அதன் அதிகரித்த மற்றும் தனித்துவமான பல்லுயிர் பெருக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

குக்கல் குகைகளின் பரந்த பன்முகத்தன்மை அதன் தனித்துவமான தாவரங்கள் மற்றும் விலங்கினங்களுக்கு பங்களிக்கும் காரணியை தீர்மானிக்க உதவும் மற்றொரு முக்கியமான குறிகாட்டியாகும். வனப்பகுதியில் மலையேற்றம் செய்ய சுற்றுலா பயணிகள் வனத்துறையிடம் அனுமதி பெற வேண்டும். வனப்பகுதிக்குள் இருக்கும் சாய்வான உயரமும், மனித நடவடிக்கைகளில் இருந்து விடுபட்ட குகைகளும் இந்த இடத்தை அமைதியானதாகவும், அமைதியானதாகவும், பிஸியான வாழ்க்கையிலிருந்து விலகி ஓய்வெடுக்க விரும்பும் அனைவருக்கும் புகலிடமாகவும் ஆக்குகிறது. பன்முகத்தன்மை கொண்ட இடமாக உலகம் முழுவதும் அறியப்பட்ட, குக்கல் குகைகளுக்குச் சென்றால், பொதுவான மற்றும் அரிய வகை தாவரங்கள் மற்றும் விலங்குகளுக்கு ஒரு படி மேலே செல்லும்.

பூம்பாறை(Poombarai)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

பூம்பாறை பூம்பை பூண்டு உற்பத்திக்கு பெயர் பெற்ற ஒரு சிறிய கிராமம். இது வயல்வெளிகள் மற்றும் பசுமையான பசுமைக்கு மத்தியில் வசதியாக அமைந்துள்ளது. இது பழனி மலையில் 1,920 மீட்டர் உயரத்தில் அமைந்துள்ளது மற்றும் சுற்றுப்புறத்தின் பரந்த காட்சிகளை வழங்குகிறது. என்றும் அழியாத பசுமையில் வண்ணமயமான வீடுகளைப் பார்க்கலாம். பூம்பாறை எவ்வளவு அமைதியானது, அது எந்த ஒரு கொடைக்கானல் பயணத்திற்கும் ஒரு சிறந்த கூடுதலாகும்.

பூம்பாறையின் வரலாறு 3000 ஆண்டுகளுக்கும் மேலானது. குழந்தை வேலப்பர் கோயில் இந்த அழகிய கிராமத்தின் முக்கிய அம்சமாகும். பயணிகள் கோவிலுக்கு வருகை தந்து புதிய உள்ளூர் விளைபொருட்களான பீன்ஸ் மற்றும் கேரட் வகைகளை உண்டு மகிழலாம். 6000 க்கும் மேற்பட்ட மக்கள்தொகை கொண்ட இந்த சிறிய கிராமம் பசுமையான மலைகளால் சூழப்பட்டுள்ளது மற்றும் கொடைக்கானலின் சிறந்த ரகசியமாக அடிக்கடி குறிப்பிடப்படுகிறது.

செம்பகனூர் அருங்காட்சியகம்(Shembaganur Museum)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலில் உள்ள செம்பகனூர் அருங்காட்சியகம் மிகவும் பிரபலமான சுற்றுலாத் தலங்களில் ஒன்றாகும் மற்றும் பார்க்க வேண்டிய அற்புதமான இடமாகும். கொடைக்கானல் ஏரியில் இருந்து 5.6 கி.மீ தொலைவில் அமைந்துள்ள இந்த அருங்காட்சியகம் நாட்டின் சிறந்த ஆர்க்கிடோரியங்களில் ஒன்றாகும்.

சேக்ரட் ஹார்ட் கல்லூரியால் பராமரிக்கப்படும் இந்த அருங்காட்சியகம் ஸ்பானிய தந்தையாக இருந்த உகார்தே மற்றும் 1951 இல் அதன் உருவாக்கியவர்  கோணல் கட்டுப்பாட்டை எடுத்தது.  முந்தைய சேகரிப்பில் அந்துப்பூச்சிகள், பறவைகள் மற்றும் பட்டாம்பூச்சிகள் மாணவர்களின் குழுக்களால் தொகுக்கப்பட்டன.

உகார்த்தே 1963 ஆம் ஆண்டில் அருங்காட்சியகத்தின் முக்கியமான சொத்தை விவரித்தார், இது ‘பழனி அருங்காட்சியகத்தில்’ இடம்பெற்றது. முன்னதாக 1954 ஆம் ஆண்டு அருங்காட்சியகத்தில் உள்ள தாவரவியல் சரக்கு என்று அழைக்கப்படும் ஒரு பதிவு தந்தை கே.எம்.மேத்யூவால் காட்சிப்படுத்தப்பட்டது.

மானுடவியல், கைவினைப்பொருட்கள் மற்றும் தாவரங்கள் மற்றும் விலங்கினங்கள் ஆகியவை அருங்காட்சியகத்தின் அனைத்து முக்கிய இடங்களையும் பிரிக்கக்கூடிய வகைகளாகும். அருங்காட்சியகத்தில் ஒரு பரந்த தோட்டம் மற்றும் சுமார் 2500 வகையான தாவரங்கள் கொண்ட ஹெர்பேரியம் உள்ளது.

ஆர்க்கிடோரியத்தில் கிட்டத்தட்ட 300 வகையான மரங்கள் மற்றும் பூச்செடிகள் உள்ளன, மேலும் பலவகையான பட்டாம்பூச்சிகள், பாம்புகள், பாலூட்டிகள் மற்றும் அந்துப்பூச்சிகளின் தொகுப்பு உள்ளது. நீங்கள் கொடைக்கானலுக்கு சுற்றுலா செல்ல திட்டமிட்டால், செம்பகனூர் இயற்கை வரலாற்று அருங்காட்சியகம் கண்டிப்பாக பார்க்கத் தகுந்தது. பல்வேறு வகையான தாவரங்களின் இனிமையான காட்சியை உங்களுக்கு வழங்குவதோடு, பல வரலாற்றுத் தகவல்களையும் உங்களுக்கு வழங்கும்.

Kodaikanal tourist places in tamil

டால்பின் நோஸ்(Dolphin’s Nose)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலில் டால்பின் டால்பின் நோஸ் அணுகுமுறை டால்பின் மூக்கு போன்ற வடிவிலான தட்டையான, உயர்த்தப்பட்ட பாறைத் துண்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது. இது 6,600 அடி உயரத்தில் காணக்கூடிய பாறையை உருவாக்குகிறது, அங்கு நீங்கள் கொடைக்கானலின் சிறந்த அனுபவத்தை அனுபவிக்க முடியும்.

இங்கு மூழ்கும் பள்ளத்தாக்குகள், கரடுமுரடான நிலப்பரப்பு, தெளிவான வானம் மற்றும் பசுமையான பசுமை ஆகியவை ஒரு சிறந்த அனுபவமாக இருக்கும். இந்த இடத்தை அடைய, பழனி மலைத்தொடரின் பைன்கள் மற்றும் பாறைகள் வழியாக மிதமான மட்டத்தில் 3 கிமீ தூரம் பயணம் செய்ய வேண்டும். வழியில் அருகிலுள்ள நீர்வீழ்ச்சிகளையும் உள்ளூர் கிராமத்தையும் அடையலாம்.

பிரையன்ட் பூங்கா(Bryant Park)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலின் அமைதியை அதிகரிக்கும் பல கூறுகளில் ஒன்று பிரபலமற்ற பிரையண்ட் பூங்கா. கொடை ஏரியின் கிழக்குப் பகுதியில் அமைந்துள்ள இந்த பூங்கா பல்வேறு வகையான செடிகள் மற்றும் புதர்களால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது. அவை பூக்கும் தாவரங்கள், கலப்பினங்கள் மற்றும் ஒட்டுக்களில் வேறுபடுகின்றன. நீங்கள் கோக்கர்ஸ் வாக்கில் உலா வந்தவுடன், பாதை உங்களை பூங்காவிற்கு அழைத்துச் செல்லும்.

குடும்பங்கள் மத்தியில் இது ஒரு பிரபலமான இடமாகும், ஏனெனில் அவர்கள் பூங்காவில் ஒரு சுற்றுலாப் பகுதியை அமைத்து, தங்கள் குழந்தைகளை ஓடுவதையும் புல்லில் விழுவதையும் பார்க்கலாம். பூங்கா ஒரு ஆர்ப்பாட்ட மையமாக அங்கீகரிக்கப்பட்டதால், அலங்கார தோட்டக்கலை மாணவர்களுக்கு கல்வி மற்றும் பயிற்சி அளிக்கிறது. பிரையன்ட் பூங்கா சுற்றுலாப் பயணிகள் மற்றும் உள்ளூர் மக்களிடையே ஒரு பிரபலமான ஈர்ப்பு ஆகும்.

பூங்காவின் ஒரு பகுதி ஒரு கவர்ச்சியான ரோஜா தோட்டத்திற்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளது, இது அங்கு வளர்க்கப்படும் தனித்துவமான மற்றும் அரிய வகைகளில் பெருமை கொள்கிறது. உலகெங்கிலும் உள்ள தாவரங்கள் செழித்து வளரும் பசுமை இல்லமும் உள்ளது.

பூங்காவில் தோட்டக்கலை ஆர்வலர்கள் மற்றும் தோட்டக்கலை ஆர்வலர்களை ஈர்க்கும் வருடாந்திர தோட்டக்கலை நிகழ்ச்சியும் நடத்தப்படுகிறது. நிகழ்ச்சியின் 2017 பதிப்பில், பச்சை ரோஜாக்கள் நாடு முழுவதிலுமிருந்து மக்களை ஈர்த்த முக்கிய ஈர்ப்பாக இருந்தன. கொடைக்கானல் இந்தியாவின் மிகவும் அமைதியான இடங்களில் ஒன்றாக கருதப்படுகிறது மற்றும் பிரையன்ட் பூங்கா அந்த தலைப்புக்கு நிறைய பங்களிக்கிறது.

குறுஞ்சியாண்டவர் கோவில்(Kurunji Temple)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

குறுஞ்சியாண்டவர் கோயில் முக்கியமாக முருக கடவுளுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் ஏரியில் இருந்து 3 கிமீ தொலைவில் அமைந்துள்ளது. சிறிய கிராமங்கள், பழனி மலைகள் மற்றும் வட சமவெளிகள் மற்றும் மலை சரிவுகளில் உள்ள கேரட் தோட்டங்களின் பரந்த காட்சிகளை வழங்கும் இந்த கோவில், 12 ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை பூக்கும் குருஞ்சி பூவுடன் தொடர்புடையது, இது இப்பகுதி முழுவதும் ஊதா நிற பூக்களுடன். அடுத்த ஆண்டு 2018ல் பூ பூக்கும் என அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர். கோவில் வளாகத்தில் ஒரு பூங்கா மற்றும் ஒரு சிறிய புதர் தோட்டம் பகுதியும் உள்ளது.

கிறிஸ்ட் தி கிங் சர்ச்(Christ The King Church)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

கொடைக்கானலில் அமைந்துள்ள ஒரு முக்கிய CSI தேவாலயம், கிறிஸ்ட் கிங் சர்ச் சுமார் 100 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது. கொடைக்கானலில் கோக்கர்ஸ் வாக் அருகே அமைந்துள்ள மிகவும் புனிதமான கோயில் இது. 1895 ஆம் ஆண்டில் அமெரிக்க மதுரை மிஷனால் கட்டப்பட்ட இந்த தேவாலயம் கடந்த காலங்களில் யூனியன் சர்ச் என்று அறியப்பட்டது மற்றும் காலனித்துவ கட்டிடக்கலையின் தெளிவான செல்வாக்கைக் கொண்டுள்ளது.

கிறிஸ்ட், கிங் சர்ச், குயின் ஆஃப் ஹில் ஸ்டேஷன்ஸில் அமைந்துள்ள வழிபாட்டிற்காக மிகவும் பாராட்டப்பட்ட இடங்களில் ஒன்றாகும். கிரானைட் கற்களால் ஆன கோதிக் கட்டிடக்கலைக்கு சிறந்த உதாரணம் இந்த தேவாலயம், பார்வையாளர்களை வியப்பில் ஆழ்த்துகிறது. மேலும், நீங்கள் எந்த மதத்தைச் சேர்ந்தவராக இருந்தாலும், தேவாலயம் பார்வையாளர்கள் அனைவரையும் இரு கரங்களுடன் வரவேற்கிறது.

பிரமாண்டமான தேவாலயத்தின் உள்ளே, ஜன்னல்களை அலங்கரிக்கும் வண்ணமயமான கண்ணாடி தொடர் உள்ளது, மேலும் பலிபீடத்தின் முன் மர நாற்காலிகள் வைக்கப்பட்டுள்ளன. பிரதான பலிபீடத்தில் ஆண்டவர் இயேசுவின் உருவம் வரையப்பட்டுள்ளது. தேவாலயத்தில் இருந்து பள்ளத்தாக்கின் கண்கவர் காட்சியும் உள்ளது.

இங்கு தமிழ் மற்றும் ஆங்கிலம் ஆகிய இரு மொழிகளில் மாஸ் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது, இது இந்த இடத்திற்கு புனிதமான மற்றும் அமைதியான சூழ்நிலையை அளிக்கிறது. எந்த நேரமும் தேவாலயத்திற்குச் செல்வது நல்லது என்றாலும், ஞாயிறு ஆராதனை அல்லது ஈஸ்டர் மற்றும் கிறிஸ்மஸ் போன்ற பண்டிகைகளின் போது, ​​முழு வளாகமும் விளக்குகளால் ஒளிரும் மற்றும் அழகாக அலங்கரிக்கப்பட்டிருக்கும் போது சிறந்த நேரம்.

லா சலேட் சர்ச்(La Salette Church)

kodaikanal tourist places in tamil
kodaikanal tourist places in tamil

மதர் சைலெட் தேவாலயம் பழமையான தேவாலயங்களில் ஒன்றாகும், இது சுமார் 133 ஆண்டுகள் பழமையானது. இந்த நேர்த்தியான தேவாலயத்தின் உள்ளே லா சலேட்டின் அன்னையின் சிலை உள்ளது, அவர் யாத்ரீகர்களை அமைதியான அமைதியுடன் ஆசீர்வதிப்பார். இந்த தேவாலயம் தமிழ் பிரெஞ்சு கட்டிடக்கலையை அழகாக காட்சிப்படுத்துகிறது.

பலிபீடத்தின் மேல் லா சலெட்டின் அன்னையின் அழகிய சிலைகளுடன் புனித பேதுருவின் சிலையுடன் அலங்கரிக்கப்பட்டிருக்கும் கோயிலின் உட்புறம் பார்வையிடத் தகுந்தது. ஜோசப். பிரான்சில் உள்ள கிரெனோபிள் மறைமாவட்ட பிஷப் இந்த சிலைகளை வழங்கினார். மேலும், தேவாலயத்தின் ஜன்னல்களில் அனைத்து அழகான ஓவியங்களையும் வரைந்த மேடம் காயில் என்ற பிரெஞ்சு பிரபு இருந்தார்.

ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஆகஸ்ட் 14 மற்றும் 15 ஆகிய தேதிகளில் தேவாலயத்தில் ஒரு பெரிய கொண்டாட்டம் நடைபெறும். ஒன்பது நாள் திருவிழா ஒவ்வொரு ஆண்டும் தேவாலயத்தில் கொண்டாடப்படுகிறது, இது அவர்களின் மதம், ஜாதி அல்லது மதத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் தென்னிந்தியாவில் இருந்து வழிபாட்டாளர்களை ஈர்க்கிறது. இந்த திருவிழாவின் முதன்மை நோக்கம் அசாதாரண சேவை மற்றும் சிறப்பு ஊர்வலம் ஆகும்.

கொடைக்கானலில் உள்ள தேவாலயங்களில் அனுபவிக்கும் ஆன்மீகம், சுற்றியுள்ள இயற்கை அழகுக்கு மதிப்பு சேர்க்கிறது, அதாவது உட்புறம் மட்டுமல்ல, கலை நிறைவும் கூட. சைலட் மாடா தேவாலயத்தின் முதல் கத்தோலிக்க பாதிரியார் ஃபாதர் லூயிஸ் செயிண்ட் சீர் ஆவார், அவர் தேவாலயத்தைக் கட்டினார் மற்றும் அன்னை சைலெட்டால் ஒரு நோயைக் குணப்படுத்தியதாகக் கூறப்படுகிறது.

இந்த இடத்திற்கு இன்னும் நிறைய இருக்கிறது, எனவே இது பார்க்கத் தகுந்தது. எனவே, நீங்கள் கொடைக்கானலுக்கு ஒரு பயணத்தைத் திட்டமிடுகிறீர்கள் என்றால், அந்த பட்டியலில் லா சாலேட் தேவாலயத்தையும் பார்வையிடுவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

Read also:

Sudhartech

Visit also:

[wptb id=3792]