தமிழ்நாடு மாவட்டங்களில் உள்ள 15 பிரபலமான உணவுகள் | Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

தமிழ்நாடு மாவட்டங்களில் உள்ள 15 பிரபலமான உணவுகள் | Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

Top 15 Famous food in tamil nadu districts in tamil: தமிழ்நாட்டில் பல சிறிய கிராமங்கள் உள்ளன. ஒவ்வொரு இடங்களிலும் அங்குள்ள உணவுக்கு பிரபலமானதகும். இங்கு அதன் சமையலுக்குச் செழுமையானது, பெரும்பாலான மாவட்டங்கள் அவற்றின் சொந்த கையொப்ப உணவைக் கொண்டுள்ளன, எனவே ஒவ்வொரு மூலையிலிருந்தும் தனித்துவமான உணவுகளை வழங்குகின்றன. தமிழ்நாட்டின் 20 இடங்கள் தங்கள் பெயருடன் பெருமைமிக்க உணவுக் குறியுடன் உள்ளன.

திருநெல்வேலி அல்வா

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

திருநெல்வேலி அல்வா உலகப் புகழ்பெற்ற இனிப்பு. நெய், சர்க்கரை மற்றும் கோதுமை பால் ஆகியவை ஹல்வாவின் பொருட்கள். திருநெல்வேலிக்கு வருபவர்கள் புகழ்பெற்ற “இருட்டுகடி அல்வா” கடையில் இருந்து இந்த தனித்துவமான அல்வாவை ருசிக்க தவறமாட்டார்கள். இருட்டுக்கடை அல்வா என்பது சிறந்த ருசியான அல்வாவை சாப்பிடக்கூடிய ஒரு கடை. தினமும் மாலை 5 மணி முதல் இரவு 8 மணி வரை மூன்று மணி நேரம் மட்டுமே கடை திறந்திருக்கும். இந்தக் கடையில் பால் எடுக்க இயந்திரங்களைப் பயன்படுத்தாமல் பாரம்பரிய முறையில் கைமுறையாக ஹல்வாவைத் தயாரிக்கிறார்கள். நெய் உள்ளூர் விவசாயிகளிடமிருந்தும், தாமிரபரணி ஆற்றில் இருந்து தண்ணீரும் கொண்டு வரப்படுகிறது. அவர்கள் மங்கலான இடத்தில் ஹல்வா தயார் செய்கிறார்கள், எனவே தமிழில் இருட்டுக்கடை என்று பொருள். ஹல்வாவை 24 மணிநேரம் குளிரூட்டினால், சுத்தமான நெய்யின் காரணமாக மிருதுவான வெளிப்புறப் பூச்சு இருப்பதைக் காணலாம், இது மற்ற ஹல்வாக்களில் அல்லது மற்ற கடைகளில் கிடைக்கும் ஹல்வாக்களில் கிடைக்காது. இருட்டுக்கடை கடையில் அல்வாவின் சுவையான சுவைக்கு இவைதான் காரணம்.

காஞ்சிபுரம் இட்லி

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

தமிழக மக்களின் வழக்கமான உணவுகளில் ஒன்று இட்லி. காஞ்சிபுரம் கோவில் இட்லி வழக்கமான இட்லியில் இருந்து வேறுபட்டது. இது காஞ்சிபுரம் வரதராஜப் பெருமாள் கோவிலில் புனித உணவாக வழங்கப்படுகிறது. அரிசி, உளுத்தம் பருப்பு மற்றும் வெந்தய விதைகளை ஒன்றாக அரைத்து கெட்டியான பேஸ்ட் தயாரிக்கவும்.அவை பொதுவாக இட்லி வடிவத்தில் இல்லை.  மாவுடன் மிளகு, சீரகம், இஞ்சி சேர்த்து சமைக்கப்டுகிறது. கோவிலில் உள்ளவர்கள் இட்லியை மந்தாரை இலையில் சமைப்பது இட்லிக்கு சுவை தரும். இது ஆரோக்கியமான உணவு.

கும்பகோணம் டிகிரி ஃபில்டர் காபி

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

காபி அனைவருக்கும் பிடித்த பானம். கும்பகோணம் ஃபில்டர் காபியின் இயற்கையான நறுமணத்திற்கும், தனிச் சுவைக்கும் ஈடு இணை எதுவுமில்லை. சொட்டு டிகாக்ஷன் முறையில்  காபி தயாரிக்கிறார்கள்.காபி வறுத்த காபி கொட்டைகளின் இயற்கையான நறுமணம் காபியில் இன்னும் அப்படியே உள்ளது.  டிகாக்ஷனில் 70 – 80% வறுத்த காபி பீன்ஸ் தூள் மற்றும் 30 – 20% சிக்கரி உள்ளது. காபி பொடியை விட பாலின் தூய்மையில் தான் காபியின் சிறப்பு உள்ளது. மக்கள் சுத்தமான பசும்பாலில் காபியை தயார் செய்கிறார்கள். டிகாஷன் தயாரிப்பதற்கான பாத்திரம் இரண்டு பகுதிகளைக் கொண்டுள்ளது. மேல் பகுதியில் துளையிடப்பட்ட அடிப்பகுதி உள்ளது. மேல் பாத்திரத்தில் காபி பொடியை வைத்து அதில் கொதிக்கும் நீறில் தயாரிக்கப்படுகிறது. கீழே உள்ள பாத்திரம் காய்ச்சப்பட்ட காபியை சேகரிக்கிறது. ஒரு டம்ளரில் சர்க்கரை சேர்த்து, டிகாக்ஷன் சேர்த்து, கடைசியாக அதில் பால் சேர்க்கவும். பாரம்பரியமாக காபி பித்தளை பாத்திரத்தில் வழங்கப்படுகிறது.

சாத்தூர் கார சேவ்

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

கார சேவ் தமிழ்நாட்டின் பிரபலமான சிற்றுண்டி ஆகும். மசாலா மற்றும் பூண்டின் சரியான சீரான கலவையால் இது பிரபலமானது. பொதுவாக, காரச் சேவ் தயாரிப்பதில் சன்னப் பருப்பு மாவுதான் முக்கியப் பொருள், ஆனால் சாத்தூரில் சன்னப் பருப்பு மாவுடன் அரிசி மாவையும் சேர்த்துப் பயன்படுத்துகிறார்கள். இந்த மாவில் சீரகம், மிளகாய் தூள் மற்றும் பூண்டு விழுது சேர்க்கப்படுகிறது. துளையிட்ட கரண்டியில் மாவை ஊற்றவும், காரா சேவின் நீண்ட இழைகள் எண்ணெயில் விழுந்து, சிறிது நேரம் சமைக்கப்படுகிறது. இது சிற்றுண்டிகளுக்கு மிகவும் மிருதுவாகவும் சுவையாகவும் இருக்கும். சாத்தூர் மக்கள் பொதுவாக தயிர் சாதத்திற்கு இதர உணவாக கார சேவை ஒன்றாக சாப்பிடுவார்கள். பெரியகுளத்தில் இருந்து வாங்கும் பூண்டு, மதுரையில் இருந்து உளுந்து மாவு, வீட்டில் அரைத்த மசாலாப் பொருள்களைப் பயன்படுத்துவதால் காரச் சேவை சிறப்பு. அதனுடன் சேர்க்கப்படும் தனித்துவமான பூண்டு போன்ற சுவைதான் இதை வேறுபடுத்துகிறது.

மதுரை ஜிகர்தண்டா

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

ஜிகர்தண்டா ஒரு பிரபலமான குளிர்பானமாகும், இது தமிழ்நாட்டைச் சுற்றியுள்ள பல சாலையோர கடைகளில் காணப்படுகிறது, ஆனால் மதுரையின் சொந்த ஜிகர்தண்டாவின் சுவைக்கு எதுவும் பொருந்தாது. கோடைக்காலத்தில் இது ஒரு பிரபலமான பானம். பாதாம் பிசின், பால், ஐஸ்கிரீம் மற்றும் நானாரி சிரப் ஆகியவை இந்த பானத்திற்கான முக்கிய பொருட்கள். ஒரு கிளாஸ் எடுத்து, சிறிது பாதாம் பிசின் சேர்த்து, பிறகு குறைக்கப்பட்ட பால் மற்றும் நானாரி சிரப் சேர்த்து நன்கு கலக்கவும். ஒரு ஸ்பூன் ஐஸ்கிரீம் சேர்க்கவும். ஜிகர்தண்டாவின் சுவையை அதிகரிப்பதில் பயன்படுத்தப்படும் ஐஸ்கிரீமும் பங்கு வகிக்கிறது. வெப்பமான கோடை நாட்களில் இது ஒரு புத்துணர்ச்சியூட்டும் பானமாக இது கருதப்படுகிறது.

Read also: தமிழ்நாட்டில் உள்ள 10 புகழ்பெற்ற கோவில்கள்

செங்கோட்டை பார்டர் பரோட்டா

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

செங்கோட்டை பார்டர் பரோட்டா பிரபலமானது, ஏனெனில் பரோட்டாவின் மேல் அடுக்கு புடவை பார்டர் போல் தெரிகிறது மற்றும் சுவையும் அழகாக இருக்கிறது. இங்கே பரோட்டாக்கள் எண்ணெயில் வறுக்கப்படுகின்றன, அது உண்மையில் அமைப்பில் வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்துகிறது. செங்கோட்டை பரோட்டா பொதுவாக பரோட்டாவை விட மென்மையாகவும் பஞ்சுபோன்றதாகவும் இருக்கும். பரோட்டாவின் அமைப்பு, புடவையின் பார்டரைப் போலவே இருப்பதால், அதை பார்டர் பரோட்டா என்று அழைக்கிறார்கள். பரோட்டாவை சிக்கன் சால்னாவுடன் பரிமாறுகிறார்கள். மைதா, சர்க்கரை, உப்பு, பால் மற்றும் தண்ணீர் ஆகியவற்றைக் கலந்து மென்மையான மாவை உருவாக்கி, மாவிலிருந்து சிறிய உருண்டைகளை உருவாக்கப்படுகிறது. தட்டையான பரப்பில் மெல்லிய தாள்களாக உருண்டைகளைப் பரப்பி, பரோட்டாக்களை மடித்து உருவாக்கப்படுகிறது. அதை மடித்த பிறகு ஒரு சுழல் செய்யப்படுகிறது. பின்னர் சுருள்களை தட்டையாக்கி, தவாவில் சமைக்கப்படுகிறது.

பழனி பஞ்சாம்ருதம்

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

பழனி முருகப்பெருமானின் புகழ் பெற்ற தலமாகும். பஞ்சாம்ருதம் என்பது இங்கு பொதுவாக பிரசாதமாக வழங்கப்படும் ஒரு இனிப்பு. பழனியின் பஞ்சாம்ருதம் திருப்பதி லட்டு போலவே மிகவும் பிரபலமானது. இது இனிமையாகவும், அருமையாகவும் இருக்கிறது. இது 4448 மூலிகைகளால் ஆனது பல நோய்களை குணப்படுத்தும் திறன் கொண்டது. இங்குள்ள முருகனின் சிலையின் மீது பால் மற்றும் பஞ்சாம்ருதம் ஊற்றி மக்கள் மருந்து எடுக்கின்றனர். எனவே ஒவ்வொரு நாளும் பூசாரி சிலையின் மீது பால் மற்றும் பஞ்சாம்ருதம் ஊற்றி பூஜை செய்து, தெய்வங்களுக்கு பிரசாதமாக பஞ்சாம்ருதம் வழங்கப்படுகிறது. குளிர்சாதன பெட்டியில் வைக்காமல் கூட நீண்ட நேரம் சேமித்து வைக்கலாம். வாழைப்பழம், சர்க்கரை மிட்டாய், வெல்லம், நெய் மற்றும் பேரிச்சம்பழம் கலந்து இந்த உணவை தயாரிக்கவும். இது நிறைய மருத்துவ குணங்களுடன் சுவையானது.

தூத்துக்குடி மக்ரூன்ஸ்

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

தூத்துக்குடி மாக்ரூன்களுக்கு பெயர் பெற்ற கடற்கரைப் பகுதி. தூத்துக்குடியில் உள்ள மக்ரூன்கள், முட்டையின் வெள்ளைக்கரு, சர்க்கரை மற்றும் முந்திரி பருப்புகளால் செய்யப்பட்ட சூடான வடிவத்தைக் கொண்டுள்ளன. சுவையை அதிகரிக்க மக்கள் உயர்தர முந்திரி பருப்பை பயன்படுத்துகின்றனர். சரியான விகிதத்தில் பொருட்களைக் கொண்டு, அதை ஒரு தொப்பி வடிவத்தில் செய்து, அதை அடுப்பில் சரியாக சுடுவதில் ரகசியம் உள்ளது. ஐரோப்பிய நாடுகளில் பாதாம் பருப்பு மக்ரூனுக்கு முக்கியப் பொருளாகும், ஆனால் முந்திரி பருப்பில் செய்வது தூத்துக்குடி மாக்ரூனின் சிறப்பு. இது மிகவும் இனிமையான சுவை கொண்டது. தூத்துக்குடி மேக்ரூன்கள் மேக்ரூன்களின் புகழ்பெற்ற இந்தியமயமாக்கப்பட்ட பதிப்பு ஆகும்.

கோவில்பட்டி கடலைமிட்டாய்

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

கோவில்பட்டி இனிப்புகள் மற்றும் தின்பண்டங்களுக்கு பிரபலமானது, ஆனால் இந்த இடத்தின் தனித்துவம் கடலை மற்றும் தேன் கொண்டு செய்யப்படும் கடலைமிட்டாய் ஆகும்கடலைமிட்டாய் என்பது கடலையில் இருந்து தயாரிக்கப்படும் மிட்டாய். கடலமிட்டாய் தமிழகம் முழுவதும் பிரபலமானது. இது கோவில்பட்டியில் நல்ல தரமான பொருட்களை கொண்டு தயாரிக்கிறார்கள், இது கோவில்பட்டி கடலமிட்டாய் மற்ற இனிப்பு மிட்டாய்களில் இருந்து வேறுபட்டது. வெல்லத்தை சூடாக்கி அதிலிருந்து சிரப் தயாரிக்கவும். அதனுடன் குளுக்கோஸ் தண்ணீர், வெண்ணிலா எசன்ஸ் மற்றும் வேர்க்கடலை சேர்க்கவும். பின்னர் அதை செவ்வக அடுக்குகளாக வெட்டி குளிர்விக்க அனுமதிக்கவும். சிரப் தயாரிக்க இரண்டு வகையான வெல்லத்தைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். ஒன்று வழக்கமான வெல்லம், மற்றொன்று “தேன்” வெல்லம். கடலமிட்டாய்கள் மிகவும் மலிவானவை மற்றும் சுவையான சுவை கொண்டவை.

கோயம்புத்தூர் தேங்காய் பன்கள்

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

தேங்காய் ரொட்டி என்பது தேநீருடன் சேர்த்து சாப்பிடுவது வழக்கமான ஒன்றாகும். அதில் திணிப்பு பொருட்களான துருவிய தேங்காய் மற்றும் சர்க்கரையையும் சேர்த்து செய்யப்படுகிறது. பன்கள் மிகவும் மென்மையானவை மற்றும் லேசான இனிப்பு சுவை கொண்டவை. கோயம்புத்தூரில் நிறைய தென்னை மரங்கள் உள்ளன, அவர்கள் உணவு தயாரிக்க சிறந்த தரமான தேங்காய்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு மக்கள் ரொட்டியை கவனமாக சுடுகிறார்கள். கோயம்புத்தூரில் எல்லா இடங்களிலும் பேஸ்ட்ரிகள் கிடைக்கும். மென்மையான ரொட்டிகளில் தேங்காய் துருவல் மற்றும் டுட்டி-ஃப்ரூட்டிகள் நிரப்பப்படுகின்றன. தேங்காய்களில் இருந்து அவ்வப்போது கிடைக்கும் இனிப்பும், சில நிமிடங்களில் உருகும் பஞ்சுபோன்ற குமிழ்களின் சாதுவான சுவையும் வெற்றிக்கான கலவையாகும்.

Read also: Top 18 Tourist Places to Visit in India Tamil

மணப்பாறை முறுக்கு

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

முறுக்கு தமிழக மக்களின் விருப்பமான சிற்றுண்டி ஆகும். மணப்பாறை முறுக்கு ஒரே மாதிரியான உப்பு நீர் முருக்கு ஒரு தனித்துவமான சுவை சேர்க்கிறது. இதில் பயன்படுத்தப்படும் அரிசி மற்றும் எண்ணெயின் தரத்தைப் பொறுத்து சுவை இருக்கும். மணப்பாறை முறுக்கின் வர்த்தக ரகசியம் என்னவென்றால், முறுக்குகளை இரண்டாகப் பொரிப்பதுதான். இது உங்களுக்கு மேம்பட்ட சுவையை அளிக்கிறது. அரிசி மாவு, பெருங்காயம், சீரகம் மற்றும் தண்ணீர் கலந்து, மிகவும் திரவமாக இல்லாத மாவை உருவாக்கி, சுருள்கள் அமைக்க முறுக்கு மேக்கரில் நிரப்பி எண்ணெயில் பொரித்து எடுக்கப்படுகிறது. அதை தனியாக வைத்து சிறிது நேரம் கழித்து மீண்டும் வறுக்கப்படுகிறது.

திண்டுக்கல் தலப்பாக்கட்டி பிரியாணி

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

பிரியாணி உலகப் புகழ்பெற்ற உணவு ஆகும்.அதுவும் திண்டுக்கல்லில் உள்ள தலப்பாக்கட்டி உணவகத்தில் உள்ள மட்டன் பிரியாணி அதன் தனித்துவமான சுவை மற்றும் சுவைக்காக அறியப்படுகிறது. அவர்கள் சீரக சம்பா அரிசி மற்றும் வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட மசாலா என்ற சிறப்பு வகை அரிசியைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். திண்டுக்கல் பிரியாணியின் சிறப்பு என்னவென்றால், காமராஜர் ஏரியில் கிடைக்கும் தண்ணீரை அவர்கள் பயன்படுத்துவதால், திண்டுக்கல் பிரியாணியின் ருசியை மற்றவரிடமிருந்து வேறுபடுகிறது. திண்டுக்கல் தலப்பாக்கட்டி உணவகத்திற்கு அருகில் உள்ள கிராமங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் தட்டில் பிரியாணி சாப்பிட வருகிறார்கள். நல்ல தரமான ஆட்டிறைச்சியைப் பெற்று அவர்கள் தங்கள் இனமான ஆட்டைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். அரிசி மசாலாவில் நன்கு ஊறவைக்கப்படுகிறது, மேலும் இறைச்சி தாகமாகவும் மென்மையாகவும் இருக்கும். மக்கள் அதை ரைத்தாவுடன் சேர்த்து பரிமாறுகிறார்கள்.

ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் பால்கோவா

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

ஆண்டாள் பிறந்த ஊர் ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர். ஸ்ரீவில்லிபுத்தூருக்குச் செல்பவர்கள் சுவையான பால்கோவாவைச் சாப்பிடாமல் அந்த இடத்தை விட்டுச் செல்வதில்லை. இது ஒரு இனிப்பு உணவு. விறகுகள் அல்லது முந்திரி ஓடுகளால் எரிக்கப்பட்ட பெரிய மண் பானைகளில் பாலை கொதிக்க வைத்து, அது கெட்டியாகத் தொடங்கியதும், சர்க்கரை சேர்த்து நன்கு கலக்கி தயாரிக்கப்படுகிறது. உள்ளூர் விவசாயிகளிடம் இருந்து மக்கள் சுத்தமான பால் பெறுகிறார்கள். இன்னும், பால்கோவா சமைக்கும் பாரம்பரிய முறையை தான் பின்பற்றப்படுகிறது. அவர்கள் நல்ல தரமான பொருட்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள், இது பால்கோவாவுக்கு தனித்துவமான சுவை சேர்க்கிறது.

ஊட்டி வர்க்கி

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

ஊட்டி என்பது தமிழ்நாட்டின் நீலகிரி மலையில் உள்ள ஒரு மலைவாசஸ்தலம் ஆகும். காலனித்துவ ஆட்சிக் காலத்திலிருந்தே டீக்கடைகளிலும் பேக்கரிகளிலும் கிடைக்கும் இனிப்பு வகைகளே வர்க்கி. வார்க்கிகள் இனிப்பாகவும், மொறுமொறுப்பாகவும், மாலை நேர காபி அல்லது டீயுடன் அருமையாகவும் இருக்கும்.மக்கள் டீ அல்லது காபியுடன் ஊட்டி வர்கியை பரிமாறுகிறார்கள். மைதா, சர்க்கரை, உப்பு மற்றும் மாவா ஆகியவை கொண்டு வர்க்கி தயாரிப்பதற்கான பொருட்கள். ஊட்டியின் தட்பவெப்ப நிலையும், இந்த குக்கீ தயாரிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் தண்ணீரும் வர்க்கிக்கு வித்தியாசமான சுவையைத் தருகின்றன. வர்க்கி சமைக்க 12 மணி நேரம் ஆகும். இது இனிப்பு சுவை கொண்டது. சிலர் கொஞ்சம் காரமான டச் கொடுக்கிறார்கள்.

செட்டிநாடு சமையல் காரைக்குடி

Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil
Top 15 famous food in tamil nadu districts in tamil

செட்டிநாட்டு உணவுகள் தமிழ்நாட்டின் மற்ற உணவு வகைகளை விட காரமானவை. காரைக்குடி பகுதியில் உள்ள மக்கள் செட்டிநாடு வகை சமையலை பின்பற்றுகின்றனர். செட்டிநாட்டு உணவுகளில் மசாலாப் பொருட்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. மக்கள் மிளகு, நட்சத்திர சோம்பு, கல் பாசி, மரத்தி மொக்கு, கிராம்பு, இலவங்கப்பட்டை மற்றும் ஏலக்காய் போன்ற மசாலாப் பொருட்களை அதிகம் பயன்படுத்துகின்றனர். செட்டிநாட்டு உணவுகள் கடல் உணவுகளுக்குப் பெயர் பெற்றவை. செட்டிநாட்டு உணவு வகைகளில் கிரேவி உணவுகள் பொதுவாக அதிக காரமாகவும், சூடாகவும் இருக்கும். வெங்காயம், தக்காளி, இஞ்சி-பூண்டு விழுது மற்றும் தேங்காய் ஆகியவை பெரும்பாலான உணவுகளுக்கு வழக்கமான பொருட்கள். செட்டிநாட்டு சமையலில் பணியாரம் ஒரு பிரபலமான உணவு.

Read also: இந்தியாவில் உள்ள 12 ஜோதிர்லிங்கங்களின் பட்டியல்: முக்கியத்துவம், இடம், வரலாறு

To Join => Whatsapp

To Join => Facebook 

To Join => Telegram