கீழடி அகழ்வாராய்ச்சி முழுவிவரம் | Keeladi agalvaraichi in Tamil

0
102

கீழடி அகழ்வாராய்ச்சி முழுவிவரம் | Keeladi agalvaraichi in Tamil

Keeladi agalvaraichi in Tamil
Keeladi agalvaraichi in Tamil

முன்னுரை

Keeladi agalvaraichi in Tamil :  சிந்து, கங்கை நதிக்கரை நாகரிகங்களுக்குப் பிறகு தமிழகத்தில் இரண்டாம் நிலை நகர நாகரிகங்கள் தோன்றவில்லை என்ற கருத்துக்கு மாறாக, சுமார் 2200 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய வைகை நதிக்கரை நாகரிகத்திற்கான சான்றுகள் கீழடி அகழாய்வுகளில் கிடைத்துள்ளன.

மதுரைக்கு அருகிலுள்ள கீழடியில் தொல்லியல் ஆய்வில்(keeladi agalvaraichi )கண்டெடுக்கப்பட்ட நிலைகள் மற்றும் தொல்பொருட்கள் தமிழ்நாட்டின் வரலாற்றுத் தொடக்கம் மற்றும் தமிழர்களின் வாழ்க்கை பற்றிய முந்தைய கருத்துக்கள் பலவற்றை மாற்றியுள்ளன.

கீழடி தொல்லியல் ஆய்வு | Keeladi agalvaraichi in tamil

Keeladi agalvaraichi in Tamil
Keeladi agalvaraichi in Tamil

மதுரையிலிருந்து 20 கி.மீ தொலைவில் உள்ள வைகை ஆறு, சிவகங்கை மாவட்டத்தில் உள்ள வரலாற்றுச் சிறப்புமிக்க கீழாரி கிராமத்தில் அமைந்துள்ளது. தமிழ்நாட்டின் மிகப்பெரிய அகழ்வாராய்ச்சி இதுவாகும்.

இங்கு 40க்கும் மேற்பட்ட பள்ளங்கள் தோண்டப்பட்டு சங்க மக்களின் தொன்மையான பல எச்சங்கள் கிடைத்துள்ளன.சங்க இலக்கியப் பாடல்களில் உள்ள அனைத்து பொருட்களும் இங்கு கிடைத்துள்ளதாக வரலாற்று ஆய்வாளர்களும், சங்கத் தமிழ் ஆய்வாளர்களும் மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவிக்கின்றனர்.

சிலப்பதிகாரம், பரிபாடல், மதுரைக்காஞ்சி முதலிய இலக்கியங்களில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள 600 கல்மணிகள் மட்டுமே கிடைத்துள்ளன. முத்துக்கள், சேவல் ஊசிகள், பெண்கள் விளையாடும் சில்லுகள், தாயத்துகள், சதுரங்க துண்டுகள் மற்றும் குழந்தைகள் விளையாடும் களிமண் பொம்மைகளும் இங்கு கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன.

அதேபோன்று, இங்கு காணப்படும் நூல் துணி மற்றும் சுழல் ஆகியவையும் அக்கால மக்கள் துணியால் செய்யப்பட்ட ஆடைகளை அணிந்திருந்தனர் என்பதை உறுதிப்படுத்துகிறது.

சுட்ட செங்கற்களால் ஆன வீடுகளுக்கு அருகிலேயே இந்த கீனிகள் வைக்கப்பட்டுள்ளன. இங்கு கிடைத்த சான்றுகளின் மூலம் பெரும்பாலான வீடுகள் செங்கற்களால் ஆனதாகவும், வீடுகளின் கூரைகள் ஓடுகளால் மூடப்பட்டிருந்ததையும் உணரலாம்.

அகழ்வாராய்ச்சி கிடைத்துள்ள பொருட்களின் ஆய்வு முடிவுகளில் , ​​தமிழக வரலாற்றின் தொன்மை குறித்த முந்தைய பார்வைகளில் பெரும் மாற்றம் ஏற்பட்டது. மேலும், தமிழகத்தில் வேறு எங்கும் இல்லாத வகையில், பழங்கால கட்டிடத் தொகுதிகளும் முதன்முறையாக தோண்டி எடுக்கப்பட்டன.

கீழடி நாகரிகத்தின் காலம் என்ன? | Keeladi agalvaraichi

Keeladi agalvaraichi in Tamil
Keeladi agalvaraichi in Tamil

கீழடியில் கண்டெடுக்கப்பட்ட  பொருள்கள் அமெரிக்காவின் புளோரிடாவில் உள்ள பீட்டா அனலிட்டிகல் ஆய்வகத்திற்கு விரைவான மாஸ் ஸ்பெக்ட்ரோமெட்ரி பகுப்பாய்விற்கு அனுப்பப்பட்டது. முடிவுகளின்படி, பொருள், கி.மு. 3 ஆம் நூற்றாண்டில் கி.மு. 6 ஆம் நூற்றாண்டின் நடுப்பகுதியில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

கீழே 353 செ.மீ. ஆழமான கி.மு 580 ஆம் ஆண்டில் காணப்படும் பொருள் மற்றும் 200 செ.மீ. ஆழமான கி.மு 205ஆம் ஆண்டு கிடைத்த பொருளும் கிடைத்துள்ளது.

இந்த இரண்டு நிலைகளுக்கு கீழேயும் மேலேயும் பொருட்கள் இருப்பதால் கீழடி காலம் கி.மு. ஆறாம் நூற்றாண்டிலிருந்து கி.மு முதல் நூற்றாண்டைச் சேர்ந்தது என்ற முடிவுக்கு மாநில தொல்லியல் துறை வந்துள்ளது.

5300 க்கும் மேற்பட்ட தொல்லியல் பொருள்கள், எழுத்தாணி, அம்புகள், இரும்பு மற்றும் செம்பு ஆயுதங்கள், அரிய நகைகள், 18 தமிழ் எழுத்துக்கள் கொண்ட மட்பாண்டங்கள் உட்பட கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன.

அரிக்கன்மேடு, காவேரி பூம்பட்டினம், வரையூர் போன்ற இடங்களில் அகழ்வாராய்ச்சியில் கண்டெடுக்கப்பட்ட கட்டிடங்களை விட அதிக எண்ணிக்கையிலான கட்டிடங்கள் தொடர்ந்து கிடைத்துள்ளன.

செங்கல் கட்டிடங்களின் ஆரம்பகால வரலாற்று சான்றுகள் மிகவும் அரிதானவை. ஆனால் இங்கு செங்கல் கட்டிடங்கள் அதிகம் என்பது ஆச்சரியமான விஷயம். சங்க காலத்தில் வைகை ஆற்றின் வலது கரையில் ஒரு பழங்கால வணிக நெடுஞ்சாலை இருந்தது.

மதுரையில் இருந்து “கீழடி திருப்புவனம்” வழியாக ராமேஸ்வரம் அழகன்குளம் துறைமுகம் பட்டினம் செல்லும் பாதை உள்ளது. மதுரைக்கு அருகில் வணிக நகரமாக இருந்து வருகிறது.

தமிழ்நாட்டின் வரலாற்றுக் காலம் கிமு 1000 முதல் கிமு 10000 வரை. அதன் ஆரம்பம் மூன்றாம் நூற்றாண்டாகக் கருதப்படுகிறது. எனவே கங்கை சமவெளியில் நடந்தது போல் இரண்டாவது நகர நாகரீகம் இங்கு நடைபெறவில்லை என்று கருதப்பட்டது.

ஆனால், கீழடியில் காணப்படும் பொருட்களின் அடிப்படையில், கி.மு. இரண்டாவது நகர்ப்புற நாகரீகம் ஆறாம் நூற்றாண்டின் தொடக்கத்தில் தொடங்கியது என்ற முடிவுக்கு தொல்லியல் துறை வந்துள்ளது. அதே காலகட்டத்தில், கங்கை சமவெளியில் நகர்ப்புற நாகரிகமும் தோன்றியது.

அழகன்குளத்தில் காணப்படும் எழுத்து மாதிரிகளின் அடிப்படையில், தமிழ் பிராமி எழுத்து காலம் கி.மு. மூன்றாம் நூற்றாண்டு என்று நம்பப்படுகிறது. ஆனால் இப்போது, ​​தமிழ் பிராமி கி.மு. இது ஒரு பாத்திரத்தின் அடிப்பகுதியில் எழுதப்பட்டுள்ளது.

ஆறாம் நூற்றாண்டிலேயே வழக்கத்தில் இருந்திருக்கலாம்; எனவே 2,600 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கிலியாடியில் வாழ்ந்த மக்கள் எழுத்தறிவு பெற்றிருக்க முடியும் என்றும் தொல்லியல் துறை தெரிவித்துள்ளது.

சிந்து சமவெளியில் காணப்படும் வரி வடிவங்கள் இந்தியாவில் காணப்படும் வரி வடிவங்களில் மிகவும் பழமையானவை. சிந்து சமவெளி கலாச்சாரம் மறைந்து தமிழ் பிராமி எழுத்துக்களின் எழுச்சிக்கு இடையே கீறல்கள் வடிவில் ஒரு கோடு இருந்ததாக தொல்பொருள் ஆராய்ச்சியாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

சிந்து சமவெளி எழுத்துக்களைப் போலவே, அவற்றின் பொருள் இன்னும் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளப்படவில்லை. தமிழ்நாட்டில் ஆதிச்சநல்லூர், அழகன் குளம், கொற்கை, கொடுமணல், கரூர், தேரிருவேலி, பேரூர் போன்ற இடங்களில் கிடைத்த பானைகளில் இந்த வடிவங்கள் காணப்படுகின்றன.

இலங்கையில் திசமாஹாராம, கந்தரோடை, மந்தி, ரித்தியகம முதலிய இடங்களில் இதே போன்ற கீறல்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன. இந்நிலையில், நிலத்தடி அகழ்வாராய்ச்சியில் இத்தகைய கோடு வடிவங்களைக் கொண்ட 1001 ஓடுகளும் கிடைத்துள்ளன.

கீழடியின் முக்கியத்துவம் என்ன? | What is the significance of keeladi agalvaraichi ?

தமிழ்நாட்டின் அகழ்வாராய்ச்சிகள் எரிந்த செங்கற்களால் கட்டப்பட்ட பழமையான கட்டிடங்களை வெளிப்படுத்துகின்றன. கங்கைச் சமவெளியில் இரண்டாவது நகர நாகரிகம் (சிந்து சமவெளி நாகரிகம் முதல் நகர நாகரிகம்) கி.மு. இது ஆறாம் நூற்றாண்டில் தோன்றியது.

ஆனால் இணையான காலத்தில் தமிழ்நாட்டில் எந்த நகர நாகரிகமும் இருந்ததற்கான ஆதாரம் இல்லை. கீழடியில் முதன்முதலில் அதே காலகட்டத்தின் கட்டுமானத் தொகுதிகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதால், நகர்ப்புற நாகரீகத்திற்கான சான்றுகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளதாக தொல்பொருள் ஆராய்ச்சியாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

இதனால், இரண்டாம் நகர நாகரிக காலத்தில் தமிழ்நாட்டிலும் நகர்ப்புற நாகரீகம் இருந்ததற்கான சாத்தியத்தை கிலியாடி வெளிப்படுத்தினார். இந்தப் பின்னணியில் பார்த்தால், தமிழ்நாட்டின் தொல்லியல் தளங்களை விட, கீழடி வெவ்வேறு கதைகளைச் சொல்லிக்கொண்டே இருக்கிறது.

Read also: பிரம்மாண்ட கட்டிட அமைப்பு கொண்ட திருமலை நாயக்கர் மஹால் வரலாறு

To Join => Whatsapp

To Join => Facebook 

To Join => Telegram